ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กใหม่ครับ อยากขับ gc  (อ่าน 1714 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joeybaker

• *
  • Popular Vote : 1
เด็กใหม่ครับ อยากขับ gc
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 11:06:05 AM »
   สวัสดีครับ คือจะได้รถเป็นของตัวเองละครับ เอาอิม รุ่นใหม่ให้แม่ดู ก้โดนโบกไปทีนึงแล้วครับ ตอนนี้คิดว่าจะเอา gc ให้แม่ดูเผิ่อแม่จะซื้อให้  :bbbear_17: อยากทราบว่า เหมาะไหมครับ บ้านผมอยู่พัทยา ใจรัก ซู มาตั้งแต่เด็ก  :bbbear_26: คิดว่าจะหา gc มาครองครับ คอขาวหรือคอแดงดีครับ แล้วราคาซ่อมบะรุงแพงไหมครับ ผมยังไม่เคยขับเกียรฺ MT น่าจะพอไหวเพราะใจผมรัก อยากทราบข้อควรระวังในการซื้อgc แล้วก้ราคาซ่อมต่างๆ อีกอย่างอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันผมไม่กล้าบอกแม่เลย แต่จากบ้านผมไป มหาลัย ก้ไม่ไกลมากนัก ยิงยาวเรียบทางรถไฟไปรถไม่ติดแน่นอน ผมว่าเหมาะดีนะ พี่ๆคิดว่าไงครับ :bbbear_43: 

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
Re: เด็กใหม่ครับ อยากขับ gc
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 01:04:55 PM »
 :bbbear_34:5ถ้าชอบซูบารุก็ซื้อเลยครับ..เริ่มต้นที่ว่าหา GC มาขับก่อนก็ได้ราคาก็ขึ้นอยู่กับสภาพรถครับ..ส่วนเรื่องอะไหล่อยู่ชลบุรีน่าจะไม่มีปัญหาครับ..เชียงกงมีมากมาย...ให้ดูที่ตัวถังรถก่อนว่าถูกชนหนักมาก่อนหรือไม่...เรื่องเครื่องยนต์เป็นเรื่องรองครับ...เรื่องการบริโภคน้ำมันก็ต้องยอมรับครับ..เพราะซูบารุเป้็นรถขับเคลื่อนสี่ล้อจะกินมากกว่ารถทัี่่่วไปบ้าง...ต้องยอมรับครับ..ติดแก๊สก็เป้นทางเลือกครับ..

ออฟไลน์ Joeybaker

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 03:01:43 PM »
 ขอบคุณที่แนะนำครับพี่ ขับยากไหมพี่ คลัชแข็งหรือดับบ่อยไหมครับ  :bbbear_43:

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 03:26:04 PM »
ถ้าเทอร์โบเดิมๆ ก็ไม่แข็งครับ ..นี่เป็นสิ่งนึงที่คนไม่เคยใช้อิมฯจะกังวลล่วงหน้า (ผมเองก็เคยกังวลเช่นกัน)...

..ยืนยันครับ รถผมคอแดงเดิมๆ, เครื่องแรง, คลัชต์ปกติ-ไม่แข็ง(ผมขับใช้งานทุกวัน) แอร์เย็น, เสียงเพลง (อันนี้ขึ้นอยู่
กับเสียงท่อไอเสียของคุณแล้วหล่ะ), ขับสี่เกาะกว่ารถอื่นๆที่เคยใช้ ที่สำคัญมันทำให้ผมปลอดภัยมาสาม-สี่ครั้งแล้ว
..การติดแก็สเป็นทางเลือกที่เหมาะสมครับ
..ที่ชลบุรี มีพี่ๆใช้อยู่หลายท่านและหาอะหลั่ยได้พอสมควร จนไม่น่ากังวลใจมากในการขับอิมฯครับ หลายต่อหลายครั้ง
ที่ผมยังต้องขับไปชลบุรีเพื่อทำรถ และหาอะหลั่ย

..เข้ามาศึกษา มาอ่านบ่อยๆ ก็จะเริ่มรู้จักกับรถและสิ่งเกียวข้องอื่นๆมากขึ้น จนมั่นใจว่าเราเองชอบมันจริงๆ หรือยังคง
ไม่แน่ใจอยู่

ยินดีต้อนรับล่วงหน้าครับ   :bbbear_43:

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 07:07:35 PM »
ขอบคุณที่แนะนำครับพี่ ขับยากไหมพี่ คลัชแข็งหรือดับบ่อยไหมครับ  :bbbear_43:

อยู่ที่ความเคยชินครับ ตอนผมรับรถมาแรกๆ ออกตัวดับเป็นว่าเล่น

ออฟไลน์ Phumz-EuroHaus

• *
  • Popular Vote : 17
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 01:29:59 AM »
ศึกษาวิธีการขับ.  รอก่อนเลยคับ
#i Tuner & Moty's oil
tuning & wyres F-con,AEM,E-manage,Unichip,Haltech,Link,etc