ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด้วยคับ รถวิ่งแล้วสะดุด  (อ่าน 3701 ครั้ง)

ออฟไลน์ nammao

• GC8 สีแดง คอขาว
  • *
  • Popular Vote : 2
พอดีผมเติมน้ำมันแก็สโซฮอล 95 แล้วเวลาลากรอบมันสะดุดอ่ะคับ (แต่วิ่งธรรมดาค่อยๆ กดคันเร่งขึ้นไปไม่สะดุด) แต่ก่อนเติมแต่เบนซิน 95 ไม่เคยเปงแบบนี้ ตอนนี้ได้ลองแก้ไขเบื้องต้นไปเติม 95 เต็มถัง (เหลือแก็สโซฮอลประมาณ 1 ขีด) กะว่าให้ค่าออกเทนเพิ่มขึ้นอีกหน่อยไม่รู้ว่าจะหายหรือไม่ แล้วอีกเรื่องคือเวลาวิ่งไปถึงประมาณ 180 รถมีอาการวูบเหมือนจะดับแต่ไม่ดับถ้าขับไม่เกิน 170-180 ไม่ออกอาการ อันนี้ไม่รู้ว่ามันล็อค 180 อยู่หรือป่าวถ้าล็อคสามารถเอาไปปลดล็อคที่ไหนได้หรือต้องเปลี่ยนกล่องเพื่อจะใช้เป็นแก็สโซฮอล 95 ไปเลยทีเดียว (แต่รถได้ทำการเปลี่ยนท่อน้ำมันที่พี่พนมมาหมดแล้วเหงแกบอกว่าสามารถเติมแล้ววิ่งได้เลยไม่ต้องไปจูนกล่องอะไร)
รถ GC8 คอขาวอินเตอร์เฉียง
ปล.ขอคำแนะนำด้วยคับ จะได้ไปต่อได้ถูกกะว่าจะทำไว้เหนียว ๆ วิ่่งสนุกๆ ประมาณ 250 HP

:bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33:

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
Re: ขอความช่วยเหลือด้วยคับ รถวิ่งแล้วสะดุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 09:23:19 AM »
TONGREAK CHANGKONG SOON REVTEX ENGINEERING PUERTUNE GASOHOL E85 RUBTIDHUA CHEED 1000CC PERMADTRARENG TEEDEEKUEN MUERTIDKRUENG
10-15 natee gorchaidai roosuekwa tuengjahai sadaengwa maimee sadood taterm gasohol95 tuewaporechai
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
Re: ขอความช่วยเหลือด้วยคับ รถวิ่งแล้วสะดุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 09:27:49 AM »
TONGREAK CHANGKONG SOON REVTEX ENGINEERING PUERTUNE GASOHOL E85 RUBTIDHUA CHEED 1000CC PERMADTRARENG TEEDEEKUEN MUERTIDKRUENG
10-15 natee gorchaidai roosuekwa tuengjahai sadaengwa maimee sadood taterm gasohol95 tuewaporechai

พี่ครับ ผมอยากอ่านความคิดเห็นพี่แบบง่ายๆอ่ะ พิมพ์แบบภาษาอังกฤษเลยได้มั้ยครับ คาราโอเกะมันเข้าใจยากอ่ะ รบกวนด้วยเถอะครับ

ออฟไลน์ dharn

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 10:39:17 AM »
ต้องใส่กล่องเพื่อเพิ่มอัตราการจ่ายน้ำมันให้มากกว่าปกติครับ
โซฮอล ต้องเพิ่มปริมาณการจ่ายน้ำมันเยอะกว่าปกติของเบนซินธรรมดาครับ

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 01:59:54 PM »
แก๊สโซฮอล์ 95 เติมได้ปกติครับ แต่จะมีอาการเขกให้ได้ยินบางช่วง ไม่น่าเกี่ยวกับอาการสะดุด ลองเช็คระบบจุดระเบิดกับระบบจ่ายน้ำมันครับ ไล่ไปเลย หัวเทียน สายหัวเทียน คอล์ย กรองเบนซิล ปั้มติ๊ก หัวฉีด.
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 06:18:00 AM »
ขอบคุณคับ. จะลองไล่ทำตามทึ่แจ้งแต่ไม่รู้ว่างบประมาณในการทำทั้งหมดเท่าไรจะได้เตรียมงบถูก

ออฟไลน์ ต้นข้าว

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 08:10:57 PM »
อาการสะดุด ลองใช้แนวทางตรวจวิเคราะห์จากภายนอก เข้าสู่ภายใน เริ่มจาก สายแว็คคั่ม  สายเวตเกจ อัตราการบู๊ช  แรงดันน้ำมันเชื่อเพลิง สภาพคอย หัวเทียน หากโอเคทุกอย่างค่อยปรับอัตราการการฉีดของหัวฉีดโดยใส่เร็กกรูเรเตอร์[ปรับได้นิดหน่อย] สุดท้ายไม่หายค่อยดูโปรแกรมกล่องครับ   [จากประสบการณ์ผมเคยมีอาการแบบนี้ มาจากสายเวตเกจถูกบีบช่วงช่าง<เถอะ> ประกอบเครื่อง  ]  :bbbear_33:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 09:50:31 PM »
รถหายสะดุดแล้วคับ ตามที่สมาชิกแนะนำเลยลองไล่สายยางต่าง ๆ ดูก่อนก้อพบว่ามีสายที่ต่อกับตัวไรไม่รู้หลุดออกจากกัน เลยลองเสียบกลับเข้าไปใหม่ดู แล้วลองวิ่งสักพักก็กลับมาเป็นปกติไม่สะดุด ดีใจมากเลยทีไม่ต้องเสียตังค์  :bbbear_35: :bbbear_35: :bbbear_35: :bbbear_35: :bbbear_35:

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2013, 12:33:29 AM »
สายนั้นวื่งเข้าเทอร์โบหนิครับ วิ่งหา solinoi คุมบูส อีกด้าน ลองต่อดูแล้วน่าจะหายสุดุดนะ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport