ผู้เขียน หัวข้อ: ยางหุ้มรีโมทเหยี่ยว  (อ่าน 3080 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
ยางหุ้มรีโมทเหยี่ยว
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 08:06:48 PM »
กุญแจเหยี่ยวของผม แบทหมด หลังจากถอดยางหุ้มรีโมทออก ปรากฎว่าใส่เหมือนเดิมไม่ได้อ่ะครับ มันเปื่อยมากเลย หาเปลี่ยนที่ไหนได้บ้างครับ สภาพมันย้วยจริงครับ รบกวนชี้เป้าหน่อย หรือว่าร้านกุญแจทั่วๆก็มีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
Re: ยางหุ้มรีโมทเหยี่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 08:32:17 PM »
กุญแจเหยี่ยวของผม แบทหมด หลังจากถอดยางหุ้มรีโมทออก ปรากฎว่าใส่เหมือนเดิมไม่ได้อ่ะครับ มันเปื่อยมากเลย หาเปลี่ยนที่ไหนได้บ้างครับ สภาพมันย้วยจริงครับ รบกวนชี้เป้าหน่อย หรือว่าร้านกุญแจทั่วๆก็มีครับ ขอบคุณครับ
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ Black Hawk8

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 09:20:00 PM »
รอฟังคำตอบด้วยครับ
ของผมเปื่อยเหมือนกันเลยแกะออกหมดเลยเพราะถามMITเค้าบอกต้องสั่งใหม่จากญี่ปุ่น 15,000บาท แทบเป็นลม

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 03:58:28 PM »
ไม่รู้ว่าแบบนี้ใช้ได้ไหมครับ

http://www.immobilizerservice.com/car_subaru.htm

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 04:29:52 PM »
ยางเปื่อยเป็นเหมือนกันครับ หาซื้อดอกกุณญแจเปล่าแบบเดิมที่ไหนก็ไม่มี

ที่จริงแงะใส้มาใส่กับกุญเจซูบารุที่มีขายตามอีเบย์ได้ครับ ปุ่มกดอาจไม่ตรงกัน และระวังแท่ง immo หล่นหายด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 06:15:57 PM »
เข้า e-bay ค้นด้วยชื่อรุ่นแล้วตามด้วยคำว่า Key Shell, Key Case หรือไม่ก็ Key Fob ดูครับ ผมเห็นมีอยู่หลายรุ่นเลยไม่กี่ร้อยเองครับ  :bbbear_35:

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 04:16:11 AM »
ไม่รู้ว่าแบบนี้ใช้ได้ไหมครับ

http://www.immobilizerservice.com/car_subaru.htm

ไม่ตรงกับที่หาครับ แต่ขอบคุณมากๆครับ เพราะว่าถ้ากุญแจฝังชิพถ้าหาย ก็ไม่รู้จะไผทำที่ไหนเหมือนกันครับ ของคุณอีกครับสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ Black Hawk8

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 11:12:01 AM »
ผมลองดูในebayแล้วครับมีคล้ายกันๆไม่รู้จะใส่ด้วยกันได้ไหม แล้วก็มีเหมือนกันเป๊ะแต่เป็นของมือสองไม่รู้ว่าจะเอาแต่เปลือกมันได้ไหมเอาไว้จะลองแกะของตัวเองดูว่าได้ไหมครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 11:27:58 AM »
ผมลองดูในebayแล้วครับมีคล้ายกันๆไม่รู้จะใส่ด้วยกันได้ไหม แล้วก็มีเหมือนกันเป๊ะแต่เป็นของมือสองไม่รู้ว่าจะเอาแต่เปลือกมันได้ไหมเอาไว้จะลองแกะของตัวเองดูว่าได้ไหมครับ

ผมเคยแกะเปลี่ยนเองครับ

ลองไปหากุญแจซูบารุเก่าที่ติดมากับหัวซูบารุ   ตามอู่ก็มีเหลือๆ
เลือกสภาพดีหน่อยแล้วทำตามนี้

1.ไขน๊อดปิดฝาคลอบกุญแจออก
2.ถอดถ่าน
3.ค่อยเลาะเปลือกยางออก  เฉพาะฝาล่าวตัวที่ติดกับกุญแจ   จะมึกาวยึดยางไว้   ค่อยๆ เปิดระวังฉีก
   บางส่วนจะเป็นเส้นยางเสียบไว้ที่ตัวกุญแจไม่ให้เคลื่อน   ค่อยๆ ดึงอาจมีขาดบ้าง
   แต่ไม่เป็นไร  เสร็จแล้วทากาวยางบางๆ ไว้กดให้แน่น
4. ส่วนฝาบนค่อยๆ  รื้อแผงวงจรของเก่าคุณมาใส่ได้เลย  ค่อยๆ ดึงขอบยางรัดแผงวงจรออก
      ย้ายแผงเก่าของคุณวางลงช้าๆ  ตามเดิม
5. ประกบกันก็เสร็จงาน

ยุ่งที่สุดตอนหากุญแจเก่า   สภาพดีๆ  มาสลับนี่ละครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2014, 11:34:45 AM โดย CHUND »