ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้วไฟหน้า Subaru XV -- ได้คำตอบแล้วครับ  (อ่าน 10888 ครั้ง)

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
ขั้วไฟหน้า Subaru XV -- ได้คำตอบแล้วครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 10:09:07 AM »
คราวก่อนได้ปรึกษาเรื่องไฟหน้าว่าจะเปลี่ยน HID แต่ดูแล้วน่าจะยุ่งยาก  :bbbear_13:

เลยจะหาพวก Osram Night breaker plus ไม่ก็ Phillips Xtreme vision มาใส่

เลยไปดูมันมีพวก H4 H11 H9

เลยอยากทราบว่าของ XV มันเป็น H? อะไรหรอครับพอดีดูไม่เป็นน่ะครับ  :bbbear_27:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2013, 11:08:10 AM โดย LordLuciferZ »

• *
Re: ขั้วไฟหน้า Subaru XV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 11:07:50 AM »
ได้แล้วครับ เป็น H11 ส่วนไฟสูงเป็น HB3

ถามเองตอบเอง  :bbbear_43:

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
Re: ขั้วไฟหน้า Subaru XV -- ได้คำตอบแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 04:43:57 PM »
H11คับ คอนเฟริม ผมใส่Osram Night Breakerอยู่ สว่างมากๆคับ

• *
Re: ขั้วไฟหน้า Subaru XV -- ได้คำตอบแล้วครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 06:40:58 PM »
H11คับ คอนเฟริม ผมใส่Osram Night Breakerอยู่ สว่างมากๆคับ

รบกวนถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่าสว่างจากไฟเดิมมากมั้ยครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 07:11:55 PM »
รบกวนถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่าสว่างจากไฟเดิมมากมั้ยครับ
พอสมควรคับ คุ้มกับเงินที่เสียไปครับ แสงไฟจะออกสีเหลืองๆเหมือนเดิมแต่อ่อนกว่าครับ

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 07:38:38 PM »
คราวก่อนได้ปรึกษาเรื่องไฟหน้าว่าจะเปลี่ยน HID แต่ดูแล้วน่าจะยุ่งยาก  :bbbear_13:

เลยจะหาพวก Osram Night breaker plus ไม่ก็ Phillips Xtreme vision มาใส่

เลยอยากทราบว่าของ XV มันเป็น H? อะไรหรอครับพอดีดูไม่เป็นน่ะครับ  :bbbear_27:

SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 07:43:37 PM »

แหม่กวนตีนมากๆระวังโดนกระทืบนะครับ :bbbear_7:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 08:54:21 PM »
แหม่กวนตีนมากๆระวังโดนกระทืบนะครับ :bbbear_7:

กูเอาด้วย
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 12:54:01 PM »
:bbbear_18:
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 01:08:57 PM »
:bbbear_18:
รองเท้าติดคอหรอว้ะคับ

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 02:22:43 PM »

HID นี่คือพวกซีนอนใช่มั๊ยครับ ตอนนี้กำลังประสบปัญหาอย่างแรงเกี่ยวกับไฟหน้า ผมใช้เหยี่ยว GDA ครับ เจ้าไฟซีนอนที่ว่าเนี่ย ตอนกลางคืน มันไม่สว่างเอาซะเลย แย่มากๆ เลยสงสัยว่า จะเปลี่ยนเป็นอะไรดี

เจ้า พานา กับ ออสแรม ใส่กับรถเดิมได้เลยใช่มั๊ยครับ สว่างกว่าของเดิมมากมั๊ยครับ แล้วถ้าเทียบกับ HID จะต่างกันแค่ไหน เพื่อจะได้เลือกได้เหมาะสมครับ ขอบคุณครับผม

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 02:34:37 PM »
HID นี่คือพวกซีนอนใช่มั๊ยครับ ตอนนี้กำลังประสบปัญหาอย่างแรงเกี่ยวกับไฟหน้า ผมใช้เหยี่ยว GDA ครับ เจ้าไฟซีนอนที่ว่าเนี่ย ตอนกลางคืน มันไม่สว่างเอาซะเลย แย่มากๆ เลยสงสัยว่า จะเปลี่ยนเป็นอะไรดี

เจ้า พานา กับ ออสแรม ใส่กับรถเดิมได้เลยใช่มั๊ยครับ สว่างกว่าของเดิมมากมั๊ยครับ แล้วถ้าเทียบกับ HID จะต่างกันแค่ไหน เพื่อจะได้เลือกได้เหมาะสมครับ ขอบคุณครับผม
เรื่องที่ติดซีน่อลแล้วไม่สว่างเนี่ย ผมว่าอยู่ที่ค่าKของหลอดมากกว่าครับ โดยทั่วๆไปค่าKที่เหมาะสมจะอยู่ที่ประมาณ 4300-8000Kครับ ถ้าเกินกว่านั้นแสงจะอมฟ้ายิ่งต่าKมายิ่งฟ้ามากจนเปนม่วงไปเลยครับ
ลองเชคดูว่าใช้ค่าKเท่าไหร่ ติดมานานหรือยัง เพราะพวกซีน่อล บัลหลาต หลอดก็มีอายุการใช้งานของมันครับ ถึงเวลาก็เก่าไปตามสภาพ ถ้าต้องเปลั้ยนก็ใส่ซัก8000Kก้ได้ ผมใส่อยู่ แสงโอเคเลย ไม่ฟ้าเกิน ขาวๆนวลๆอมฟ้านิดๆ
ถ้าจะติดใหม่ ผมแนะนำร้านนี้ครับhttp://www.access-autowork.com/

ออฟไลน์ Numcreation23

• รถสวยหรือรถแรง ก็ติดไฟแดงเหมือนกัน
  • *
  • Popular Vote : 4
  • รถสวยอยู่บ้าน รถแรงอยู่อู่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 05:57:07 PM »
คนที่ชอบป่วนอะคับ ถ้าเช็คipน่าจะเจอนะคับ