ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนใหญ่เครื่องคอขาว อินเตอร์เฉียง (210 ม้า) ใช้กล่องของอะไรอยู่คับ  (อ่าน 2393 ครั้ง)

ออฟไลน์ nammao

• GC8 สีแดง คอขาว
  • *
  • Popular Vote : 2
พอดีอยากจะทราบว่าส่วนใหญ่ใช้กล่องของอะไรกัน และกล่องเดิมสามารถจูนได้หรือไม่คับ พอดีผมใช้ตัว GC8 อยู่ (ส่วนตัวขับแบบเหยียบบ้างเป็นครั้งคราว) ไม่เน้นแช่นาน เอาสนุก ๆ

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
HKS F CON V PRO 3.3 CHAI DAI KHON KANG DEE
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Gc จูนกล่องเดิมไม่ได้ครับ ต้องใช้พวก piggyback หรือ standalone ขึ้นอยู่กับความต้องการและงบประมาณเลยครับ ตอนนี้หลายแบรนหลายแบบมาก ปรึกษาจูนเนอร์เลยครับ

ป.ล. ถ้าไม่ได้จะโมเต็มจนค่า af ratio แกว่งเยอะๆ แนะนำเป็น piggyback ก็เพียงพอครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ nammao

• GC8 สีแดง คอขาว
  • *
  • Popular Vote : 2
ถ้าเปงตัวกล่องของ HKS F con ควรใช้เปงรุ่นไหน และ Greddy E manage ปกติขับรถก้อเน้นช่วงตีนต้นแช่อยู่ประมาณ 170-180 แต่อยากเพิ่มประสิทธิภาพในการออกตัวเน้นขับสนุกๆ (เน้นเหนียวทนมือทนเท้า) และไม่รู้ว่าตัวกล่องพวกนี้จะสามารถจูนแก็สโซฮอล์ 95 ได้หรือไม่ (ตอนนี้เจอ 95 เพียวๆ) แต่อนาคตอาจจะหันมาคบกับแก็สแต่คงอีกพักใหญ่อยากจะหากล่องที่ support step ต่อไป คือรถที่ผมได้มาวิ่งไปประมาณ 170000 กว่าแล้วคงจะต้องเอามาเปิดโอเวอร์ฮอล์ใหม่ จึงอยากทราบว่าถ้าจะเอาเครื่องตัวเดิมมาโอเวอร์ฮอล์จะคุ้มไหม (ถ้าเปิดเครื่องแล้วก้อคงหาพวกของซิ่งดีๆใส่ไป) หรือจะแค่ขับไปก่อนถ้าพังเมื่อไรค่อยหาตัวคอแดงมาลง จึงอยากถามเป็นข้อดังนี้คับ รบกวนหน่อย
1.โอเวอร์ฮอล์เครื่อง เปลี่ยนแคมชาร์ปซิ่ง + กล่อง   ได้แรงม้าประมาณ. (ราคาเท่าไีเอาคราวๆก้อได้)
2.วางเครื่องคอแดง V.4 หรือ V.6 + กล่อง (ไม่โมเครื่อง, ใส่กล่อง) ได้แรงม้าประมาณ
3.ถ้าทำควรทำที่อู่ไหนบ้านอยู่แถวบางพลี สมุทรปราการ
4.เครื่องคอขาวอินเคอร์เฉียงตัวนี้ส่วนใหญ่โมอะไรกันบ้างเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ และได้แรงม้าเท่าไร จะได้ทำตามไม่อยากหลงทาง

ปล.ก่อนที่ผมจะขยับเสตปเพราะว่าได้ทำความคุ้นเคยกับตัวรถมาสักพักใหญ่แล้วคับเริ่มชินแระเลยอยากขยับไปประมาณ 250 ม้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2014, 09:44:45 PM โดย nammao »

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
แถวบางพลี สมุทรปราการ ไม่น่ามีอู่นะครับ เพราะผมเองก็อยู่แถวนี้เหมือนกัน เวลารถมีปัญหาก็ไปพระรามเก้าอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ Phumz-EuroHaus

• *
  • Popular Vote : 17
ถ้าเปงตัวกล่องของ HKS F con ควรใช้เปงรุ่นไหน และ Greddy E manage ปกติขับรถก้อเน้นช่วงตีนต้นแช่อยู่ประมาณ 170-180 แต่อยากเพิ่มประสิทธิภาพในการออกตัวเน้นขับสนุกๆ (เน้นเหนียวทนมือทนเท้า) และไม่รู้ว่าตัวกล่องพวกนี้จะสามารถจูนแก็สโซฮอล์ 95 ได้หรือไม่ (ตอนนี้เจอ 95 เพียวๆ) แต่อนาคตอาจจะหันมาคบกับแก็สแต่คงอีกพักใหญ่อยากจะหากล่องที่ support step ต่อไป คือรถที่ผมได้มาวิ่งไปประมาณ 170000 กว่าแล้วคงจะต้องเอามาเปิดโอเวอร์ฮอล์ใหม่ จึงอยากทราบว่าถ้าจะเอาเครื่องตัวเดิมมาโอเวอร์ฮอล์จะคุ้มไหม (ถ้าเปิดเครื่องแล้วก้อคงหาพวกของซิ่งดีๆใส่ไป) หรือจะแค่ขับไปก่อนถ้าพังเมื่อไรค่อยหาตัวคอแดงมาลง จึงอยากถามเป็นข้อดังนี้คับ รบกวนหน่อย
1.โอเวอร์ฮอล์เครื่อง เปลี่ยนแคมชาร์ปซิ่ง + กล่อง   ได้แรงม้าประมาณ. (ราคาเท่าไีเอาคราวๆก้อได้)
2.วางเครื่องคอแดง V.4 หรือ V.6 + กล่อง (ไม่โมเครื่อง, ใส่กล่อง) ได้แรงม้าประมาณ
3.ถ้าทำควรทำที่อู่ไหนบ้านอยู่แถวบางพลี สมุทรปราการ
4.เครื่องคอขาวอินเคอร์เฉียงตัวนี้ส่วนใหญ่โมอะไรกันบ้างเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ และได้แรงม้าเท่าไร จะได้ทำตามไม่อยากหลงทาง

ปล.ก่อนที่ผมจะขยับเสตปเพราะว่าได้ทำความคุ้นเคยกับตัวรถมาสักพักใหญ่แล้วคับเริ่มชินแระเลยอยากขยับไปประมาณ 250 ม้า
zigcom ราม2คับ
#i Tuner & Moty's oil
tuning & wyres F-con,AEM,E-manage,Unichip,Haltech,Link,etc