ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอทราบประวัติรถคันนี้มั้ยครับ และระหว่างs203กับs204 คันไหนน่าเล่นกว่ากัน  (อ่าน 5259 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonbi

• *
  • Popular Vote : 1
http://www.one2car.com/SUBARU_IMPREZA/L23130380

พอดีกำลังมองหาs203อยู่น่ะครับ แต่ราคาแอบโหดอยู่ แล้วก็มาเจอs204คันนี้ กลายเป็นรุ่นใหม่กว่าถูกกว่าซะงั้น

เลยอยากปรึกษาครับว่าเล่นรุ่นไหนดีกว่ากัน แล้วคันในlinkนี้พอจะมีใครทราบประวัติบ้างมั้ยครับ

พอดีอยากได้ซูซักคันหลังจากที่เคยลองขับมาครั้งหนึ่ง ก็ยิ่งหลงไหล แต่ไม่มีโอกาส

ตอนนี้ชั่งใจอยู่ระหว่าง gc8โมสเตปกลางๆ ราคาไม่เป็นหนี้ s203 ราคาหนี้หัวโต กับs204ที่ราคาโหดน้อยกว่านิดนึง

หวังว่าจะมีโอกาสได้ไปเจอกับพี่ๆบ้าง ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ  :bbbear_31:

• *
เรื่องประวัติรถ ทางข้อความก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
ตามหลักแล้ว S203 จะโฉมเก่ากว่า S204 นะครับ ซึ่งราคาก็จะถูกกว่า ที่ไปเจอแพงกว่าไม่แน่ใจว่าเพราะว่าเขาขายรวมของแต่งหรือเปล่าครับ ซึ่งราคานี้ต้องเป็นรถแท้นะครับ

แต่ถ้าเป็นคันที่แต่งที่ลงขายในเวปสีเทา คันนั้นแต่งหนักครับ ใช้แต่ของดีๆ ลองดูประวัติที่พี่เขาลงใน Gallery ครับ ดูแล้วถ้ารู้ราคาของแต่ละชิ้นมีขนลุก ถ้าจะแต่งเต็มแบบสตเปนั้นซือรถพี่เขาไปเลยก็คุ้มครับ

ส่วน S203 กับ S204 ที่เห็นคร่าวๆ เรื่องแรกก็เป็นโฉมครับ หน้าเหยี่ยว กับหน้าหมู และก็รายละเอียดเรื่องเบาะภายในห้องโดยสารครับ ต่างกันผมว่าเบาะ S204 สวยกว่าแต่ก็แพงกว่า ราคาเบาะคู่หน้าทะลุแสน

เครื่องยนต์ยนต์ 320 ม้าเท่ากัน สเปคช่วงล่างจะต่างกับพวก STI ธรรมดา รวมถึงพวกชุดไฟหน้า กระจัง ลิ้นหน้าและสปอยเลอร์หลังที่ดูไม่มีอะไรแต่ราคาต่างสุดตลิ่ง พวกนี้ต้องไม่ลืมเผื่อค่าบาดเจ็บไว้ด้วยนะครับ

โช้คสี่ต้นติดรถ แสนกว่าบาท

ไฟหน้าข้างละหกหมื่นกว่าบาท (คนละโค้ทอะไหล่ คนละสีโคมและคนละราคากับ STI)

กระจังหน้าจำราคาไม่ได้แต่แพงกว่า STI ต่างที่พ่นสีเป็นสีเทา

ลิ้นหน้าเหยียบสามหมื่น   

ดังนั้นอย่าลืมหาประกันชั้น 1 ที่รับซูบารุมาติดรถด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์และช่วงล่าง อาจจะดูเหมือนไม่น่าต่างกับ STI แต่จากการเคยครอบครองทั้งสองรุ่นแล้วต่างกันมากมายจริงๆ ครับ ดูตัวอย่างคลิปเทสรถใน youtube ได้

ประวัติรถผมไม่ทราบอ่ะครับ รอผู้รู้มาตอบ ถ้าไม่ถนัดหรือไม่แน่ใจหาผู้รู้หรือจ้างช่างใหญ่ที่อู่ซูฯให้ไปดูเป็นเพื่อนดีกว่านะครับ หน้าหมูรุ่นพิเศษราคาขนาดนี้ซื้อมาอย่าให้พลาดครับ

ตัวรถเดิมๆ จากราคาก็ต้องรอเนื้อคู่นานอยู่แล้วครับ ถ้าได้รถมีตำหนิมาจะปล่อยทิ้งจะอาจจะมีเหนื่อยครับ 

โชคดีนะครับ  :bbbear_16:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2013, 12:29:32 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• *
ตามหลักแล้ว S203 จะโฉมเก่ากว่า S204 นะครับ ซึ่งราคาก็จะถูกกว่า ที่ไปเจอแพงกว่าไม่แน่ใจว่าเพราะว่าเขาขายรวมของแต่งหรือเปล่าครับ ซึ่งราคานี้ต้องเป็นรถแท้นะครับ

แต่ถ้าเป็นคันที่แต่งที่ลงขายในเวปสีเทา คันนั้นแต่งหนักครับ ใช้แต่ของดีๆ ลองดูประวัติที่พี่เขาลงใน Gallery ครับ ดูแล้วถ้ารู้ราคาของแต่ละชิ้นมีขนลุก ถ้าจะแต่งเต็มแบบสตเปนั้นซือรถพี่เขาไปเลยก็คุ้มครับ

ส่วน S203 กับ S204 ที่เห็นคร่าวๆ เรื่องแรกก็เป็นโฉมครับ หน้าเหยี่ยว กับหน้าหมู และก็รายละเอียดเรื่องเบาะภายในห้องโดยสารครับ ต่างกันผมว่าเบาะ S204 สวยกว่าแต่ก็แพงกว่า ราคาเบาะคู่หน้าทะลุแสน

เครื่องยนต์ยนต์ 320 ม้าเท่ากัน สเปคช่วงล่างจะต่างกับพวก STI ธรรมดา รวมถึงพวกชุดไฟหน้า กระจัง ลิ้นหน้าและสปอยเลอร์หลังที่ดูไม่มีอะไรแต่ราคาต่างสุดตลิ่ง พวกนี้ต้องไม่ลืมเผื่อค่าบาดเจ็บไว้ด้วยนะครับ

โช้คสี่ต้นติดรถ แสนกว่าบาท

ไฟหน้าข้างละหกหมื่นกว่าบาท (คนละโค้ทอะไหล่ คนละสีโคมและคนละราคากับ STI)

กระจังหน้าจำราคาไม่ได้แต่แพงกว่า STI ต่างที่พ่นสีเป็นสีเทา

ลิ้นหน้าเหยียบสามหมื่น   

ดังนั้นอย่าลืมหาประกันชั้น 1 ที่รับซูบารุมาติดรถด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์และช่วงล่าง อาจจะดูเหมือนไม่น่าต่างกับ STI แต่จากการเคยครอบครองทั้งสองรุ่นแล้วต่างกันมากมายจริงๆ ครับ ดูตัวอย่างคลิปเทสรถใน youtube ได้

ประวัติรถผมไม่ทราบอ่ะครับ รอผู้รู้มาตอบ ถ้าไม่ถนัดหรือไม่แน่ใจหาผู้รู้หรือจ้างช่างใหญ่ที่อู่ซูฯให้ไปดูเป็นเพื่อนดีกว่านะครับ หน้าหมูรุ่นพิเศษราคาขนาดนี้ซื้อมาอย่าให้พลาดครับ

ตัวรถเดิมๆ จากราคาก็ต้องรอเนื้อคู่นานอยู่แล้วครับ ถ้าได้รถมีตำหนิมาจะปล่อยทิ้งจะอาจจะมีเหนื่อยครับ 

โชคดีนะครับ  :bbbear_16:

ชัดเจนมากครับพี่ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ยิ่งอ่านยิ่งรู้ว่าสิ่งที่ตามหลังมานอกจากราคารถแล้ว ยังมีค่าอะไหล่แสนโหดตามมาด้วย

ยังไงก็ตาม จะพยายามให้ได้มาครองซักคันเผื่อจะได้ไปพบปะพวกพี่ๆบ้างครับ ขอบคุณครับ :bbbear_23:

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
ลิ้นหน้า s203 204 เกิน 3 หมื่น สนนราคาที่7 หมื่นเป็น pure carbon ครับ และไม่ใช่อยุ่อยุ่จะเดินเข้าไปเบิกได้เลยต้องใช้เลขตัวถังมายืนยันด้วยไม่งั้นก้เบิกไม่ได้ :bbbear_27:
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ Imim

• *
  • 0806029909

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
ปี2003?? :bbbear_33:

คันที่ จขกท.แปะลิงค์ต้องหลังไมค์ครับ อิอิ  :bbbear_44:

• *
คันที่ จขกท.แปะลิงค์ต้องหลังไมค์ครับ อิอิ  :bbbear_44:

อุ๊ย เดี๋ยวพรุ่งนี้หลังไมค์ไปคร้าบ :bbbear_34:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207

แน่ะ มีลับลมคมในหราาาา
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125

แน่ะ มีลับลมคมในหราาาา

ก็ได้ข้อมูลมาจากพี่อะแหละครัชชชช  :bbbear_43: :bbbear_36:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
ลิ้นหน้า s203 204 เกิน 3 หมื่น สนนราคาที่7 หมื่นเป็น pure carbon ครับ และไม่ใช่อยุ่อยุ่จะเดินเข้าไปเบิกได้เลยต้องใช้เลขตัวถังมายืนยันด้วยไม่งั้นก้เบิกไม่ได้ :bbbear_27:
    :bbbear_10:   สงสัยข้อมูลผมผิดครับโทดที  เจ็ดหมื่นนี่เหมือนเอามัดแบงค์พันรองกันชนหน้าเลยนะครับเนี่ย

ถ้าจำไม่ผิด ยังมีล้อแม็ก 4 วงแสนกว่าครับ มือสองแปดหมื่นกว่าครับ ราคาเท่า Advan 18" เบิกใหม่เลยนะเนี่ย   :bbbear_38:

ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
ยินดีต้อนรับล่วงหน้าเลยครับ