ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่อยากมี subaru ครับ. แนะนำที่เซอร์วิส แถวฝั่งธนหน่อยครับ  (อ่าน 4002 ครั้ง)

ออฟไลน์ paradox7

• *
  • Popular Vote : 0
สวัสดีครับ ปกติแอบส่องรถ อย่างเดียว ด้วยความชอบรถเก๋งขับสี่ แต่ไม่ชอบแปลง ชอบที่มาจากโรงงาน

จะขอรบกวนข้อมูล subaru ที่เป็นขับสี่จากโรงงานนี่เป็นทุกคันหรือเปล่าครับ

แล้วเครื่องยนต์สามารถติดตั้งแก๊สได้ไหม

แนะนำแหล่งเซอร์วิส ทางฝั่งธนหน่อยครับ

ออฟไลน์ xiezo

• *
  • Popular Vote : 17
  • The 4WD Machine
ถ้าแถวฝั่งธนก้ พี่มานะ ซูบารุ กรุ่งเทพ ตรงข้าม มสยาม ครับ
อีกที่ พี่ทวี วัดยายร่ม ครับแถวพระรามสอง

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ถ้าแถวฝั่งธนก้ พี่มานะ ซูบารุ กรุ่งเทพ ตรงข้าม มสยาม ครับ
อีกที่ พี่ทวี วัดยายร่ม ครับแถวพระรามสอง

ตามนั้นครับบบ

เซอวิส พี่มานะ
โม พี่ทวีครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Navaphat

• *
  • Popular Vote : 1
  • Forester 2.0XS ปทุม(รังสิต)-สุราษฎร์ธานี ครับผมม
ปกติ Subaru ขับ 4 Symertrical จากโรงงานทุกรุ่นเลยคับ
ผมอยู่สุราษฎร์ธานี ทำศูนย์ Subaru สาขาสุราษฎร์ธานีคับ

ตอนนี้ผมเพิ่งได้ Impreza Sedan Limited Editon มีเพียง3คันในประเทศไทย กำลังรอเนื้อคู่อยู่นะคับ 55
ที่บ้านผมใช้ Subaru Forester กับ Legacy รุ่นป้าอ้วนอยู่น่ะคับ บอกตรงๆว่าขนาดรุ่นของผมทั้ง2คันเป็นรุ่นเก่าแล้ว แต่อัตราการสิ้นเปลืองนี้ ทำได้เยี่ยมเลยนะคับ
เคยใช้Camry 2.0G อันนี้ยอมรับว่ากินน้ำมันจริงๆ หรืออาจจะว่าซดเลยก็ได้คับ แต่พอใช้ Forester 2.0 นี้อัตราการสินเปลืองก็ถือว่าดีอยู่ เติมE20ได้ด้วย ไม่จำเป็นต้องติดแก๊สเลยนะคับ ผมคิดว่าจริงๆรุ่นใหม่ๆนี้น่าจะประหยัดกว่ารุ่นของผมด้วยซ้ำไปนะคับ ลูกค้าที่ซื้อXVไปก็ไม่มีใครบ่นเรื่องอัตราการสิ้นเปลืองละก็ยังไม่มีเคสไหนเอาไปติดแก๊สเลยนะคับ แต่ถ้าอยากใช้พลังงานทางเลือกจริงๆ ผมก็ว่าน่าจะต้องศึกษาให้ละเอียดอีกครั้งนึงนะคับ เพราะว่ารถยนต์Subaruนี้เค้าใช้หัวสูบBoxer ไม่แน่ใจว่าถ้าติดแก๊สจะมีปัญหาอะไรมั้ยคับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Paul_ZZ

• *
    • หจก.ปืนนายพล
ปกติ Subaru ขับ 4 Symertrical จากโรงงานทุกรุ่นเลยคับ
ผมอยู่สุราษฎร์ธานี ทำศูนย์ Subaru สาขาสุราษฎร์ธานีคับ

ตอนนี้ผมเพิ่งได้ Impreza Sedan Limited Editon มีเพียง3คันในประเทศไทย กำลังรอเนื้อคู่อยู่นะคับ 55
ที่บ้านผมใช้ Subaru Forester กับ Legacy รุ่นป้าอ้วนอยู่น่ะคับ บอกตรงๆว่าขนาดรุ่นของผมทั้ง2คันเป็นรุ่นเก่าแล้ว แต่อัตราการสิ้นเปลืองนี้ ทำได้เยี่ยมเลยนะคับ
เคยใช้Camry 2.0G อันนี้ยอมรับว่ากินน้ำมันจริงๆ หรืออาจจะว่าซดเลยก็ได้คับ แต่พอใช้ Forester 2.0 นี้อัตราการสินเปลืองก็ถือว่าดีอยู่ เติมE20ได้ด้วย ไม่จำเป็นต้องติดแก๊สเลยนะคับ ผมคิดว่าจริงๆรุ่นใหม่ๆนี้น่าจะประหยัดกว่ารุ่นของผมด้วยซ้ำไปนะคับ ลูกค้าที่ซื้อXVไปก็ไม่มีใครบ่นเรื่องอัตราการสิ้นเปลืองละก็ยังไม่มีเคสไหนเอาไปติดแก๊สเลยนะคับ แต่ถ้าอยากใช้พลังงานทางเลือกจริงๆ ผมก็ว่าน่าจะต้องศึกษาให้ละเอียดอีกครั้งนึงนะคับ เพราะว่ารถยนต์Subaruนี้เค้าใช้หัวสูบBoxer ไม่แน่ใจว่าถ้าติดแก๊สจะมีปัญหาอะไรมั้ยคับ  :bbbear_19:

ผมว่าเคสเดียวกับผม เวลาขับรถแรงๆ ไม่ค่อยขับเร็วเท่ารถบ้านๆ สูบนอนติดแก็สได้ไม่มีปัญหาครับ ยกเว้นพวกรุ่นที่เป็น Direct Injection เพราะหัวฉีดแก้สจะไหม้ แต่ก็เป็นทุกเครื่องที่เป็น Direct Injection น่ะครัไม่เฉพาะสูบนอน อยากพลังงานทางเลือกจริงๆ E 85 เลยครับ

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
ผมว่าเคสเดียวกับผม เวลาขับรถแรงๆ ไม่ค่อยขับเร็วเท่ารถบ้านๆ สูบนอนติดแก็สได้ไม่มีปัญหาครับ ยกเว้นพวกรุ่นที่เป็น Direct Injection เพราะหัวฉีดแก้สจะไหม้ แต่ก็เป็นทุกเครื่องที่เป็น Direct Injection น่ะครัไม่เฉพาะสูบนอน อยากพลังงานทางเลือกจริงๆ E 85 เลยครับ

รู้สึกแก๊สที่ใช้กับฉีดตรงจะไม่สามารถใช้แก๊สอย่างเดียวได้100%ครับ ต้องให้ใช้ร่วมกันน้ำมันด้วยประมาณ5%เพื่อไม่ให้หัวฉีดไหม้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2014, 10:55:37 AM โดย Pj_yo »

ออฟไลน์ Navaphat

• *
  • Forester 2.0XS ปทุม(รังสิต)-สุราษฎร์ธานี ครับผมม
สรุปคือ จริงๆแล้วก็ไม่สมควรติดใช่มะคับ ถ้าอยากได้พลังงานทางเลือกติดกล่องE85 ราคาไม่กี่พัน หาเติมง่ายดีด้วย
ผมมีนัสสันซีฟีโร่คันนึง โฉมก่อนจะเป็นเทียน่า กินน้ำมันเกิน เลยให้พี่เค้าเอาไปติดLPGปรากฎว่ารอบเครื่องตก เวลาขับตอนเครื่องยังไม่ค่อยร้อนดีรถจะดับอยู่เรื่อย พอเหยียบแรง พี่แกเล่นดับกลางถนนเลยคับ โชคดีที่ไม่มีรถตามหลัง ต้องแบกรถเข้าไหล่ทางละก็รอให้รถหยุดสนิทถึงจะสตาร์ทใหม่ได้ ละก็เวลารอเติมแก๊สนี้คิวยาวมว๊ากกกกกกก หลับได้เป็นตื่นเลยคับพี่ 55 :bbbear_43: