ผู้เขียน หัวข้อ: V-Clamp รัดตรงกลางเทอร์โบ แบบนี้ ที่ไทยมีขายมั้ยครับ  (อ่าน 4681 ครั้ง)

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
สอบถามครับ

รถผมเข็มขัดตรงกลาง ที่รัดอยู่ระหว่างเทอร์โบ น้อตคลายบ่อยมาก ซึ่งมีกลิ่นไอเสียออกตรงจุดนี้ด้วย

คาดว่าน่าจะเป็นเพราะอายุของรถที่เยอะครับ

เฉพาะเจ้าเข็มขัดตัวนี้ หาซื้อของใหม่เปลี่ยนได้ที่ไหนครับ

แล้วของ Subaru นี่ (VF23) ใช้เข็มขัดตัวนี้กี่นิ้วครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
หาซื้อค่อนข้างยากครับ ผมก็หาหลายร้านมากๆ สุดท้ายไปได้ที่ ร้านเหรียญชัยเทอร์โบ อ่อนนุช คับ

• *
หาซื้อค่อนข้างยากครับ ผมก็หาหลายร้านมากๆ สุดท้ายไปได้ที่ ร้านเหรียญชัยเทอร์โบ อ่อนนุช คับ

ราคาประมาณเท่าไรครับ ให้เค้าใส่ให้ด้วยเลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ningnong_ptt

• *
  • Popular Vote : 7
เทอร์โบติดรถผมรื้อออกมาดูพังคาที่เลย เลยโยนไว้ในกล่อง สนใจไหม
ถ้าหนูไม่แทะเล่นก็คงอยู่ในกองซากครับ แต่ไม่มั่นในว่าโบเดิมๆ จะใช้เหมือนในรูปไหม คลับคล้ายคลับคลา

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
ราคาประมาณเท่าไรครับ ให้เค้าใส่ให้ด้วยเลยหรือเปล่าครับ

ราคาแล้วแต่ขนาดครับ ผมซื้อขนาดรัดเทอร์โบ vf29 ประมาณ 400-500 ครับ
ซื้อมาใส่เองครับ

• *
วันอังคารจะไปดูให้นะว่่ายังอยู่ไหม ให้ฟรีรอก่อน

ออฟไลน์ joke cs

• *
  • Popular Vote : 1
จ้างโรงกลึงสร้างใหม่เลยครับไม่ยาก หรือลองหาซื้อ Tri clamp มาลองดูก็ได้ครับตัวนึงหลักร้อยครับ

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
ราคาแล้วแต่ขนาดครับ ผมซื้อขนาดรัดเทอร์โบ vf29 ประมาณ 400-500 ครับ
ซื้อมาใส่เองครับ
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

• *
เจอแล้วยังต้องการอีกเหรอเปล่า

• *
วันจันทร์จะส่งไปให้

• *
ขอบคุณครับ

• *
 :bbbear_3:ใจเย็นๆ ของฟรีใจเย็นๆ มันกำลังเดินทาง