ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยน TGV DELETE เสียงเปลี่ยนหรือไม่  (อ่าน 1503 ครั้ง)

ออฟไลน์ ningnong_ptt

• *
  • Popular Vote : 7
เปลี่ยน TGV DELETE เสียงเปลี่ยนหรือไม่
« เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 12:50:54 PM »
เปลี่ยน TGV DELETE เสียงเปลี่ยนหรือไม่ อืดขึ้นหรือเปล่า ควรจูรกล่องใหม่หรือไม่
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
Re: เปลี่ยน TGV DELETE เสียงเปลี่ยนหรือไม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 02:11:14 PM »
TGV delete
โดยส่วนมากรถทางฝั่งอเมริกาจะทำกันเพราะรถโซนนั้นจะโดนจำกัดพวกมลพิษทางอากาศ  แต่ผมไม่แน่ใจรถที่ใช้ในไทยเครื่องมาจากญี่ปุ่น ไม่น่าจะต้องไปทำ
- คงไม่มีผลกับเรื่องเสียง แต่อาจจะได้ม้ามาเพิ่ม ขึ้นอยุ่กับรถ หรืออาจจะงานเข้า ถ้าไม่มี CEL codeและไม่ได้จูนใหม่
จะลองทำเองก้ได้หรือจะหาของแต่งก็มีพวก APS หรือให้ช่างไทยเราทำง่ายกว่า
ข้อมูลเพิ่มเติ่มลองไปอ่าตามLink fhko]jk'ot8iy[
http://forums.nasioc.com/forums/showthread.php?t=1663677

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • Popular Vote : 13
  • GVB STI ^^
Re: เปลี่ยน TGV DELETE เสียงเปลี่ยนหรือไม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 06:36:23 PM »
ทำต้องจูนใหม่คับ เพราะ ไฟengineจะโชว์
วิ่งขึ้นนิสหน่อยคับ เพราะมันจะโล่ง

ผมเคยเอาของคอแดงตากลมมาใส่อ่ะคับ มันไม่มี TGV ใส่ได้เลย ถูกก่าของแต่ง เยอะ

:bbbear_34:

ออฟไลน์ ningnong_ptt

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 11:14:45 AM »
ขอบคุณอีฟ ใส่แล้วเสียงมันเปลี่ยนนะ ใส่ของ คอร์สเวิร์ค เสียงเปลี่ยนออกแหบๆโหดๆ คงต้องจูนใหม่เพราะสับเกียร์ห้าแล้วบางจะหวะพุ่งดี บางจัวหวะตื้อ
ไฟโชว์ด้วยออกโหมดปัญญาอ่อนไปเลย ต้องแก้ด้วยภูมิปํญญาชาวบ้าน  ตัดเอามอเตอร์ เซนเซอร์ มาใส่หลอกมันซะงั้น หายเสย ฉลาดดีนัก
 หม้อน้ำทำเหรอยังครับ

ปล. งง นะนี่ทำไมเราเสียงเปลี่ยนหว่า  ต่ออะไรผิดเหรอติดตั้งอะไรผิดเหรอเปล่า ทำเองด้วย หลอนนะนี่ ใครรู้บอกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2014, 11:16:53 AM โดย ningnog_ptt »