ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูทีครับ ท่อไอดีรถผมมันรั่วใช่ไหม?  (อ่าน 1705 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
คือ ขับๆรถหลังจากติดแก๊สหัวฉีด ที่ต้องเจาะท่อไอดีมาได้สัก5-6พันโลอะครับ แล้วเมื่อวาน อยู่ดีๆ กำลังลงทางด่วนมันก็ดัง ปุ๊งปิ๊งปุ๊งปิ๊ง!
จอดรถ หยุดดู ก็เห็นรูปที่ลงนี่แหละครับ
ถ้าจะไม่ผิดตอนเจาะใหม่ๆมันไม่สึกกินเนื้อเท่านี้
เลยคิดว่าใช้แล้วมันรั่ว ท่อไอดีแตกบิ่น

จากนั้นเลยเปลี่ยนเป็นน้ำมัน วิ่งกลับบ้าน ก็อาการค่อนข้างปกติ แต่เหมือนรถจะมีแรงมีอัตราเร่งน้อยลงบ้าง

ช่วยดูทีครับ ว่าเห็นว่าไง ขอบคุณครับ