ผู้เขียน หัวข้อ: ขออณุญาติครับ เครื่องคอขาวโอเวอร์ฮอลกับเปลี่ยนเครื่องคอแดงอันไหนดีกว่าครับ  (อ่าน 2237 ครั้ง)

ออฟไลน์ oldcar

• *
  • Popular Vote : 2
ขออณุญาติครับ   gc    เครื่องคอขาวโอเวอร์ฮอลกับเปลี่ยนเครื่องคอแดงอันไหนดีกว่าครับ คืออยากโมครับ กับเปลี่ยนเครื่องคอแดงครับต่างกันเยอะหรืเปล่าครับ อันไหนคุ้มกว่าครับค่าใช้จ่ายต่างกันเยอะไหมครับ

ออฟไลน์ ANURAK

• *
  • Popular Vote : 0
  • ซูบารุผมไม่แรง แต่แซงตลอด
overhall ได้ของใหม่สด  ยกคอแดงลงเสี่ยงกับสภาพเครื่องครับ

ออฟไลน์ Phumz-EuroHaus

• *
  • Popular Vote : 17
ถ้าคิดจะโม ผมว่า ทำคอขาวดีก่านั ไส้ในก้ของใหม่หมด นิ ใหม่ดีก่านะ
#i Tuner & Moty's oil
tuning & wyres F-con,AEM,E-manage,Unichip,Haltech,Link,etc

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
โอเวอร์ฮอนอีกเสียงครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
โอเวอฮอร์นครับ แล้วก็ แอบสอดใส้เข้าไปครับ แล้วแต่ สะดวกว่า ไส้แบบไหน จะซิ่ง หรือเดิมคอแดง  ถ้าวางคอแดง ก็ ได้ครับ แรงขึ้น แต่ ก็ต้องมานั่งลุ้นอีกว่า จะร่วงมะไหร่ สุดท้ายก็ต้องทำใหม่อีกอยุ๋ดีครัาบ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ oldcar

• *
  • Popular Vote : 2
ขอบคุณครับ  แอบยัดไส้ใหม่ดีกว่าครับ เผื่อมีแรงเยอะกว่าเดิม อย่างนั้นต้องลองครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ needs

• *
  • Popular Vote : 8

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
overhall แล้วก็เลือกของดีๆมาใช้ เช่น ลูกสูบคอแดง ชาร์ปดีๆ สายพาน ลูกรอกใหม่ ปะเก็นฝาใหม่ อะไรต่อมิอะไรดีๆ ใหม่ๆ เครื่องจะสดใส แน่นเปรี๊ยะแน่นอน น่าจะดีกว่าวางเครื่องใหม่แต่เก่าปี อาจจะเจอเรื่องที่ต้องปรับปรุงเพิ่มเติม งบบานปลายได้ครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ถ้าจะโอเวอร์ฮอลล ข้อสำคัญที่สุดคือ "หาอู่ที่ประกอบเครื่องเป็นจริงๆ" ไม่ไช่สักแต่ขันๆมันเข้าไป  :bbbear_19:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"