ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ Scirocco หรือ Golf บ้างไหมครับ เทียบกัยอิมพอไหวมั้ย  (อ่าน 4313 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitto26

• *
  • Popular Vote : 8
มีใครใช้  Scirocco หรือ Golf บ้างไหมครับ

มีเพื่อนๆคนไหนใช้อยู่บ้างไหมครับ

อยากทราบว่ามันขับสอง จะ พอสู้กับอิมขับสี่ ความหนึบ จะสู้ไหวไหมครับ รวมถึงความแรงด้วยคร้าบ

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
ใช้ Gti เทียบกับอิมเหยี่ยวที่มี
ช่วง 140-200 Gti ผมว่านิ่งกว่า Sti นิ่งมาก ขับ 180 เหมือนขับ 120 ขึ้นเร็วด้วย.....เหยี่ยวจะมีเสียวลุ้นๆหน่อย
ตอนเลี้ยว ตอนโค้ง เหยี่ยวสนุกกว่าควบคุมดีกว่า Gti  under มากกว่า
เหยี่ยวลื่นกว่า แต่ละเกียร์ดึงกว่า, Gti ก็มันส์พอตัว แต่ถ้า Gti ไปจูนต่อผมว่าตามทันกันแน่
ความต่างของความสนุกน่าจะเป็นที่เกียร์ Manual กับ Auto ถ้าเทียบกัน ขับเกียร์ Manual ของอิมสนุกกว่าเยอะ
Gti อารมณ์เหมือน....ขับ C-Class ใส่เทอร์โบ แรงนิ่งเงียบ
บ้านอยู่ใกล้กันมาลองขับของผมได้เลย ^^

ออฟไลน์ top9111

• เดิมสุดๆๆๆๆ
  • *
  • Popular Vote : 1
  • กว่าจะได้มา
อาจตอบไม่ตรงคำถามนัก เพราะของผม มีอิมแมว ติ๋มๆ แล้วก็golf R จูน stage3 อีกคัน ความมันคนละแบบครับ golf ได้ความสบายขับสนุก ขับช้าก็ไม่เหนื่อย แต่อิมมันรถแรงครับ ส่วน GTI กับ rocco รถดีครับได้ชื่อว่าเป็นหนึ่งในรถขับหน้าทีดีที่สุดเหมือนกัน แนะนำให้ไปลองขับดูครับ เกียร์ DSGนี่มันดีจรงๆครับ ราคา golf Mk6มือหนึ่งตอนนี้ ต่อดีๆไม่ถึง2ล้าน มือ2ก็ล้านต้นๆพอหาได้ ถ้าเป็นปี09 ลงไป ส่วนrocco แนะนำให้ศึกษาดีๆครับ มันมีความแตกต่าง แต่ละปีอยู่ สรุปแล้ว ดีทัง2ยี่ห้อ แนะนำให้เก็บทังคู่เหมือนผม :bbbear_43:

• *
ใช้ Gti เทียบกับอิมเหยี่ยวที่มี
ช่วง 140-200 Gti ผมว่านิ่งกว่า Sti นิ่งมาก ขับ 180 เหมือนขับ 120 ขึ้นเร็วด้วย.....เหยี่ยวจะมีเสียวลุ้นๆหน่อย
ตอนเลี้ยว ตอนโค้ง เหยี่ยวสนุกกว่าควบคุมดีกว่า Gti  under มากกว่า
เหยี่ยวลื่นกว่า แต่ละเกียร์ดึงกว่า, Gti ก็มันส์พอตัว แต่ถ้า Gti ไปจูนต่อผมว่าตามทันกันแน่
ความต่างของความสนุกน่าจะเป็นที่เกียร์ Manual กับ Auto ถ้าเทียบกัน ขับเกียร์ Manual ของอิมสนุกกว่าเยอะ
Gti อารมณ์เหมือน....ขับ C-Class ใส่เทอร์โบ แรงนิ่งเงียบ
บ้านอยู่ใกล้กันมาลองขับของผมได้เลย ^^

ใจดีจังเลย
ขอบคุณคร้าบ
บ้านพี่อยู่ช่วงไหนครับบ

• *
อาจตอบไม่ตรงคำถามนัก เพราะของผม มีอิมแมว ติ๋มๆ แล้วก็golf R จูน stage3 อีกคัน ความมันคนละแบบครับ golf ได้ความสบายขับสนุก ขับช้าก็ไม่เหนื่อย แต่อิมมันรถแรงครับ ส่วน GTI กับ rocco รถดีครับได้ชื่อว่าเป็นหนึ่งในรถขับหน้าทีดีที่สุดเหมือนกัน แนะนำให้ไปลองขับดูครับ เกียร์ DSGนี่มันดีจรงๆครับ ราคา golf Mk6มือหนึ่งตอนนี้ ต่อดีๆไม่ถึง2ล้าน มือ2ก็ล้านต้นๆพอหาได้ ถ้าเป็นปี09 ลงไป ส่วนrocco แนะนำให้ศึกษาดีๆครับ มันมีความแตกต่าง แต่ละปีอยู่ สรุปแล้ว ดีทัง2ยี่ห้อ แนะนำให้เก็บทังคู่เหมือนผม :bbbear_43:

Golf r นี่ขับสี่ใช่มั้ยครับ ฟิลลิ่งสู้อิมได้มั้ยครับ
จูนสเตจ 3 นี่กี่ม้าแล้วครับ ขับสนุกขึ้นมากมั้ยครับ ค่าใช้จ่ายแพงมั้ยครับ

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
Re: มีใครใช้ Scirocco หรือ Golf บ้างไหมครับ เทียบกัยอิมพอไหวมั้ย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 12:00:49 AM »

ใจดีจังเลย
ขอบคุณคร้าบ
บ้านพี่อยู่ช่วงไหนครับบ

ส่งข้อความไปแล้วคราบบ...

ออฟไลน์ top9111

• เดิมสุดๆๆๆๆ
  • *
  • Popular Vote : 1
  • กว่าจะได้มา
Re: มีใครใช้ Scirocco หรือ Golf บ้างไหมครับ เทียบกัยอิมพอไหวมั้ย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 08:12:25 AM »

Golf r นี่ขับสี่ใช่มั้ยครับ ฟิลลิ่งสู้อิมได้มั้ยครับ
จูนสเตจ 3 นี่กี่ม้าแล้วครับ ขับสนุกขึ้นมากมั้ยครับ ค่าใช้จ่ายแพงมั้ยครับ

Golf R ขับ4ครับ แต่เป็นขับ4ที่ระบบการขับเคลื่อนจะต่างจากอิมครับ จูน330ม้าที่พื้นครับ ต้องเปลี่ยน inter,ท่อ อื่นๆอีกนิดหน่อย ขับสนุกครับ มุดมันมาก แต่คงลากยาวยาวแบบเดิมๆไม่ได้ได้แล้ว ค่าใช้จ่ายหกหลัก แต่ถูกกว่าที่จะเอาแมวผอมไปลง คอแดงหลายเท่า
ฟิลลิ่งนี่แล้วแต่ความรู้สึกและความชอบส่วนตัว แต่สำหรับผมควาดิบมันสู้อิมไม่ได้ครับโดยเฉพาะการใส่โค้ง หรือเป็นเพราะผมไม่กล้าเท่าเวลาขับอิมก็ได้ 555