Article > Article

นิวเลฯ มีปัญหาครับ รบกวนสอบถามหน่อยย

(1/1)

chars:
รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยคับ ผมใช้นิวเลฯเครื่องทวิน เกียร์ออโต้ ติดแก๊ส
มีปัญหาคือ บางทีขับๆอยู่มีอาการวืดๆนิดนึง เหมือนกำลังเครื่องหาย แล้วก้อกลับมา เป็นนานๆที
กะตอนนี้ปุ่มเกียร์ที่บีบเวลาเข้าเกียร์ถอยหลังหรือพาร์คมันติดๆ บีบไม่ค่อยเข้า เข้าเกียร์ถอยไม่ค่อยได้

ช่วยทีคับ อยากทราบข้อมูลเบื้องต้น แต่เดี๋ยวคงเอาไปให้ช่างเช็คดู
ขอบคุณครับ
 :bbbear_20:

LLOYD:
ที่ผมเคยเจอ เรื่องเครื่องวืดๆ กำลังหาย แล้วก็มา นี้น่าจะเป็นที่แอร์โฟล นะครับ ลองดูว่าพอกำลังหายแล้วเหยียบคันเร่งเพิ่ม มีควันดำออกมาไหม ถ้ามีก็ใช่เลย ต้องเปลี่ยน แอร์โฟล หรือว่า กินน้ำมันเยอะผิดปกติ... ส่วนเรื่องเกียร์ ผมว่าคันเกียร์อาจจะสกปรก... ให้อูเช็คทำความสะอาดก็น่าจะหายนะครับ... เดาดู รอผู้รู้ผู้อื่นมาช่วยตอบ..  :bbbear_17:

chars:

--- อ้างจาก: LLOYD ที่ กุมภาพันธ์ 09, 2014, 02:18:54 PM ---ที่ผมเคยเจอ เรื่องเครื่องวืดๆ กำลังหาย แล้วก็มา นี้น่าจะเป็นที่แอร์โฟล นะครับ ลองดูว่าพอกำลังหายแล้วเหยียบคันเร่งเพิ่ม มีควันดำออกมาไหม ถ้ามีก็ใช่เลย ต้องเปลี่ยน แอร์โฟล หรือว่า กินน้ำมันเยอะผิดปกติ... ส่วนเรื่องเกียร์ ผมว่าคันเกียร์อาจจะสกปรก... ให้อูเช็คทำความสะอาดก็น่าจะหายนะครับ... เดาดู รอผู้รู้ผู้อื่นมาช่วยตอบ..  :bbbear_17:

--- End quote ---

ขอบคุณมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version