ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติเตือนเรื่่องแก๊งมิจฉาชีพ  (อ่าน 6155 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong_cm

• *
  • Popular Vote : 3
ขออนุญาติเตือนเรื่่องแก๊งมิจฉาชีพ
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 10:17:38 PM »
เที่ยวนี้ต้องขนของด้วยเลยต้องเอากระบะไปครับ เคยอ่านผ่านๆตามclub รถยนต์ต่างๆ  ไม่นึกว่าจะมาเจอกับตัวเองสดๆวันนี้เลยอยากจะเตือนทุกท่านเผื่อมีความจำเป็นถ้าต้องขับรถทางไกล (ยาวหน่อยนะครับ)
     เหตุการณ์เหมือนกับท่านอื่นที่เคยโดนแล้วเตือนมาทุกอย่าง  คือวันนี้ช่วง 11โมง ผมขับรถบริเวณสาย สุพรรณ-ชัยนาท มุ่งหน้าจะกลับเชียงใหม่ รถเก๋งโตโยต้าคันหน้าอยู่ๆก็ลดความเร็วลง
                    ผมก็เบี่ยงออกขวาแล้วแซง(มั่นใจว่ามองกระจกมองข้างแล้วไม่มีรถตามมา)จังหวะที่ขึ้นตีคู่กัน มีรถกระบะ อีซูสุ ออลนิวขับตามจี้ท้ายรถผมพร้อมกระพริบไฟและกดแตรเสียงดัง
        ตามสัญชาติญาณคนขับรถเราก็ต้องเหยียบคันเร่งเพื่อแซงรถเก๋งให้พ้นแล้วกลับเข้าเลนซ้ายใช่ไหมครับ
                     แต่เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจังหวะเราเร่งความเร็วเพื่อแซงให้พ้น
          รถเก๋งกลับเร่งความเร็วขึ้นตามแล้วหักพวงมาลัยชนด้านข้างท้ายรถผมสร้างสถานการณ์ว่าผมปาดหน้ารถของเขา
          แล้วเลื่อนกระจกรถลงส่งสัญญาณมือให้จอดรถ ชั่วโมงนั้นผมมั่นใจ 100%ว่ามิจฉาชีพแน่นอน จึงตัดสินใจขับต่อไปอีกประมาณ 2 กิโลถึงจอดรถ
        คนขับรถเก๋งมาคนเดียวเป็นชายอายุประมาณ 50กว่าๆ
           พอจอดรถก็ไม่ยอมลงรถแต่เลื่อนกระจกลงแล้วทำเสียงไม่พอใจว่า "เอาไงเนี่ย ผมเป็นคนแถวนี้ด้วย" (เกี่ยวไรวะ?)
                  ผมเดาเหตุการณ์ได้อยู่แล้วว่าฉากต่อไปจะเป็นยังไง ก็ไม่ยอมสิครับเกิดการโต้เถียงกันขึ้น สักพักมันคงเห็นว่าไม่สำเร็จแน่ก็เลยพูดแถไปเรื่อยบอกไม่ได้ชนก็แล้วไป ผมก็ขับรถออกมา 
                   ในใจไม่อยากจบแค่นี้หรอกครับรถเราบุบนี่ แต่ไม่มั่นใจว่ามันจะมีพรรคพวกมาสมทบหรือปล่าวเลยต้องจำใจ แต่แอบชำเลืองมองหน้ารถของมันแก้มด้านขวาพังยุบทั้งแถบซึ่งก็แน่นอนว่ายุบมาก่อน อยากเตือนทุกท่านว่าถ้าเราเสียงอ่อนมันเรียกค่าเสียหายแน่ครับอย่างที่ท่านอื่นเคยโดน

ผมคิดว่าพวกมันคงเลือกเหยื่อที่เป็นรถต่างจังหวัดไม่เอาคนในพื้นที่แน่ๆเพราะถ้าเหตุการณ์วันนี้เกิดขึ้นที่เชียงใหม่หรือสายเหนือตอนบน นอกจากมันจะไม่ได้เงินแล้ว มีความเป็นไปได้สูงที่จะได้ซ่งติงผมกลับไปด้วย 
        ขับรถเดินทางระมัดระวังด้วยครับอันตรายหลากหลายรูปแบบ

ออฟไลน์ daisuke

• *
  • Popular Vote : 8
Re: ขออนุญาติเตือนเรื่่องแก๊งมิจฉาชีพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 10:21:25 PM »
ขอบคุณคับที่ช่วยแชร์

:bbbear_19:

ออฟไลน์ saurus

• *
  • Popular Vote : 13
Re: ขออนุญาติเตือนเรื่่องแก๊งมิจฉาชีพ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 11:36:11 PM »
เส้นนั้นรุ่นพี่เคยเจอครับ เบรคให้ชนดื้อๆพอไม่ชนมันปาดกะเอาตกถนนเลย รุ่นพี่กด.380ไป5นัดใส่ท้ายรถมัน แล้วขับหนีไปป้อมทางหลวงแถวๆนั้น ตัวผมเองเคยเจอเส้นพระราม2 พฤติกรรมคล้ายๆกัน แต่ปิดไฟหน้าแล้วแซงมาเบรคใส่ดื้อๆปาดหน้าอีกที ทั้งๆที่ไม่ได้ทะเลาะไรกันมา ต่างคนต่างขับ  :bbbear_1:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 09:46:44 AM »
เห็นรอยบุบรถตัวเองแล้วมันแค้นจริงๆ แก่ปูนนั้นแล้วยังไม่รู้จักคำว่าละอายใจ   คงต้องหาปืนติดตัวเวลาเดินทางมั่งแล้ว

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 12:06:08 PM »
ขอบคุณครับ เวลาออก ตจว ต้องระวังรอบด้านเลยชิครับทีนี้
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

ออฟไลน์ tun8505

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 04:07:15 PM »
ขอบคุณครับ
มีการรับมือไงได้อีกไหมครับ ในกรณีไม่ได้พกอาวุธ เพื่อไว้เจอสถาณะการณ์แบบนี้ :bbbear_48:

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 04:17:20 PM »
ขอบคุณครับ
มีการรับมือไงได้อีกไหมครับ ในกรณีไม่ได้พกอาวุธ เพื่อไว้เจอสถาณะการณ์แบบนี้ :bbbear_48:
อย่างน้อยต้องพกแป๊บเหล็กไว้เลย
ในรถผมมีมีด2 อัน 1ฟุตอัน มีดพกอันครับ แต่ปืนไม่พกอันตรายทั้งเขาทั้งเรา เอาไว้บ้านดีฟ่า

เคยเจอตำรวจค้นรถเราชิงบอกก่อนเลยว่ามีมีด ไว้ป้องกันตัวก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะคับตุล

เคยเจอคนเมาปาดหน้าเบรคหาเรื่องอยู่ครั้ง ลงมาด่าเราเอาเรื่อง มือกำมีดไว้แน่นแล้ว แต่แฟนห้ามไว้
ปล่อยๆมันไปโล่งอก ไม่งั้นเรื่องคงยาว :bbbear_15:

Adi Autolism.. 086-8060694

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 08:16:42 PM »
ขอบคุณครับ

อย่าไปแลกครับ ห้ามจอดรถห้ามลงจากรถแบบท่านจขกท. พยายามขับไปหาตร.หรือป้อมตร.ที่ใกล้ที่สุด โทรแจ้ง191ไปด้วย ขับรถไปหาที่ชุมชนคนเยอะๆน่าจะพออุ่นใจขึ้น  :bbbear_25:

ออฟไลน์ หมูป่า

• ไม่มีอะไรจะให้ใคร นอกจากความรู้ที่พอจะมีบ้างให้แก่ใคร
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 09:04:03 PM »
ผมขอเจอโจรยังดีซะกว่า ขัดขืนไม่ยอมจ่ายยังสู้กันได้ ไม่เจอตั้งข้อกล่าวหา :bbbear_29:

ออฟไลน์ needs

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 10:57:32 PM »
 :bbbear_39:

ออฟไลน์ GaB

• *
  • Popular Vote : 1
  • SmoothJazz.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 11:33:21 PM »
ขออนุญาตเอาไปแชร์เตือนคนอื่นๆต่อนะครับผม

ดีแล้วครับที่ตัวเราไม่เป็นอะไร รถยังซ่อมได้ครับ

"Winners never quit and quitters never win" ; Vince Lombardi

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 05:01:30 AM »
อย่าไปแลกครับ ห้ามจอดรถห้ามลงจากรถแบบท่านจขกท. พยายามขับไปหาตร.หรือป้อมตร.ที่ใกล้ที่สุด โทรแจ้ง191ไปด้วย ขับรถไปหาที่ชุมชนคนเยอะๆน่าจะพออุ่นใจขึ้น  :bbbear_25:

จริงๆด้วยครับที่จริงไม่ควรลงจากรถ แถมเราก็มีลูกอยู่ในรถด้วย แต่ถ้าเขาขับปาดหน้าให้หยุดก็ลำบากนะครับ
       ที่แน่ๆชั่วโมงนั้นเลือดขึ้นหน้าครับ ระงับอารมณแทบไม่อยู่ กลัวอยู่แค่เรื่องเดียวคือมันจะมีพวกมาช่วย

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 05:07:27 AM »
                        เร็วๆนี้ผมจะไปอีกเจ็บใจไอ้พวกนี้มาก กำลังหาวิธีเอาคืนบ้าง ใครมีวิธีแนะนำผมด้วย อย่างน้อยก็ถือว่าช่วยกันเก็บขยะทิ้งลงในที่ที่มันควรอยู่

ออฟไลน์ BOYD_TKD

• *
  • "The only easy day was yesterday."
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 10:07:51 PM »
เส้นนั้นรุ่นพี่เคยเจอครับ เบรคให้ชนดื้อๆพอไม่ชนมันปาดกะเอาตกถนนเลย รุ่นพี่กด.380ไป5นัดใส่ท้ายรถมัน แล้วขับหนีไปป้อมทางหลวงแถวๆนั้น ตัวผมเองเคยเจอเส้นพระราม2 พฤติกรรมคล้ายๆกัน แต่ปิดไฟหน้าแล้วแซงมาเบรคใส่ดื้อๆปาดหน้าอีกที ทั้งๆที่ไม่ได้ทะเลาะไรกันมา ต่างคนต่างขับ  :bbbear_1:
คุ้นๆในห้อง กันอิน

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 06:04:48 AM »
คุ้นๆในห้อง กันอิน

ลงกันอินรึป่าวไม่แน่ใจครับ แต่เคยลงกันแอนด์เกม หลังๆผมไม่ค่อยได้สนใจปืนเลยไม่ได้เข้าแล้ว และuserก็โดนแบนเพราะไปโพสเหม็นเปรี้ยวบ่อยๆ :bbbear_38: