ผู้เขียน หัวข้อ: กระบอกไหนฉีดน้ำดีกว่ากันครับ ??  (อ่าน 2951 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
กระบอกไหนฉีดน้ำดีกว่ากันครับ ??
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 08:09:47 AM »
สอบถามคนที่เคยใช้ หรือพอทราบหน่อย หรือ เดาเก่งๆ ก็ได้   :bbbear_43:

จากคลาสยาง ทั้ง 6 ตัว ก็คงตีนตุ๊กแกไม่แพ้กัน  แต่อยากทราบว่า ....

สำนักไหนไม่เป็นโรคกลัวน้ำ หรือเป็นน้อยหน่อย

ขอบคุณครับ

RE11 / AD08 / RT615 / R1R  / Z1 Sport / RS Sport
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: กระบอกไหนฉีดน้ำดีกว่ากันครับ ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 11:02:40 AM »
RS Sport แต่.....ตอนนี้ยังหาซื้อได้หรือเปล่าไม่รู้
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: กระบอกไหนฉีดน้ำดีกว่ากันครับ ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 11:36:07 AM »
ชอบ  Re11   กับ   AD08 R     ครับ

หนึบดี   หมดเร็ว   เจอน้ำต้องย่องๆ  พอกัน

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 08:18:57 AM »
 :bbbear_25: เจอน้ำก็แหยงๆพอๆกันทุกรุ่นอ่ะครับพี่แก้ว ดอกมันห่างๆเหมือนกันหมด
ใส่แล้วก็เกาะถนนแห้งสุดๆแน่ แต่ฟังวิทยุฟังเพลงไม่รู้เรื่องเลยนะครับพี่แก้ว เสียงยางดังมาก
ใหม่ๆอาจพอทนได้ พักเดียวก็จะเริ่มดัง แก้มยางก็แข็งมากกระด้างกว่ายางสปอร์ตธรรมดาเยอะ
ผมเกรงว่ามันจะไม่ตรง concept ของรถพี่แก้วอ่ะครับ
 :bbbear_20: ผมเองใช้ยางพวกนี้ได้แป๊บเดียวจริงๆ ต้องขายทิ้งไปแต่ก็ได้ราคาอยู่นะครับ
คือทนเสียงกับความกระด้างไม่ไหว tradewear ต่ำมาก ดอกหมดเร็ว ยอมรับว่ามันดูสวยดุดี
เกาะถนนสุดๆ แต่ถ้าไม่ได้เอาไปซัดไปซิ่งจริงจัง ไม่อยากแนะนำครับ

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 11:42:29 AM »
:bbbear_25: เจอน้ำก็แหยงๆพอๆกันทุกรุ่นอ่ะครับพี่แก้ว ดอกมันห่างๆเหมือนกันหมด
ใส่แล้วก็เกาะถนนแห้งสุดๆแน่ แต่ฟังวิทยุฟังเพลงไม่รู้เรื่องเลยนะครับพี่แก้ว เสียงยางดังมาก
ใหม่ๆอาจพอทนได้ พักเดียวก็จะเริ่มดัง แก้มยางก็แข็งมากกระด้างกว่ายางสปอร์ตธรรมดาเยอะ
ผมเกรงว่ามันจะไม่ตรง concept ของรถพี่แก้วอ่ะครับ
 :bbbear_20: ผมเองใช้ยางพวกนี้ได้แป๊บเดียวจริงๆ ต้องขายทิ้งไปแต่ก็ได้ราคาอยู่นะครับ
คือทนเสียงกับความกระด้างไม่ไหว tradewear ต่ำมาก ดอกหมดเร็ว ยอมรับว่ามันดูสวยดุดี
เกาะถนนสุดๆ แต่ถ้าไม่ได้เอาไปซัดไปซิ่งจริงจัง ไม่อยากแนะนำครับ

ดอกหมดเร็วรับได้แลกกับตีนตุ๊กแก  ราคาถ้าไม่โหดมากรับได้ ไม่นุ่มเท่าไหร่รับได้ ( ซีรีย์ 40 คงไม่ต่างกันเท่าไหร่)

แต่ถ้าเหิรน้ำ ต้องย่อง 60 - 80  แล้ว เสียงดังอย่างที่คุณโก็ว่า ..

อันนี้ สีทนม่ายด้ายยย  ฮ๊า...  ขอบายละกัน..
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 11:55:15 AM »
ถ้าลายที่มีร่องกลางตรงตามแนวเส้นรอบวง และร่องเฉียงทะลุมาได้จะรีดน้ำได้ดีกว่าพวกที่ไม่มีร่องกลางคับ
RE11 เคยสาดแอ่งน้ำ หน้าแฉลบครึ่งเลน แต่เอาอยู่คับ
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 12:09:21 PM »
ขอเสริม  hankook R-S3 ไว้ในอ้อมใจอีกรุ่นนึงนะครับ  :bbbear_43: :bbbear_43:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 12:09:52 PM »
Z2 sport.  ครับ ดังหน่อยแต่น่าใช้บนถนน...ไม่เคยใช้ตอนเปียก..แต่ถ้าแห้งผมว่าไม่ต่างกันมาก กับ r1r.. ส่วนAd08, ถ้าลองได้ลงสนามสฆกครั้งหลังจากนั้นยางแข็งเร็วมาก.ไม่ทราบคิดไปเองหรือป่าว..เวลาหลุดออกเป็นลิ้มๆแผ่นๆ....อีกตัวที่ผมชอบ บริสโตนre 002. เกาะถนนดีรีดน้ำดีราคาไม่แพง.ลงสนามก็ไม่น่าเกรียด..ถือเป็นยางที่คุ้มมาก

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 04:45:43 PM »
Z2 sport.  ครับ ดังหน่อยแต่น่าใช้บนถนน...ไม่เคยใช้ตอนเปียก..แต่ถ้าแห้งผมว่าไม่ต่างกันมาก กับ r1r.. ส่วนAd08, ถ้าลองได้ลงสนามสฆกครั้งหลังจากนั้นยางแข็งเร็วมาก.ไม่ทราบคิดไปเองหรือป่าว..เวลาหลุดออกเป็นลิ้มๆแผ่นๆ....อีกตัวที่ผมชอบ บริสโตนre 002. เกาะถนนดีรีดน้ำดีราคาไม่แพง.ลงสนามก็ไม่น่าเกรียด..ถือเป็นยางที่คุ้มมาก

ad08 แข็งเร็วจริงครับ
85sound and music studio 086-6896625