ผู้เขียน หัวข้อ: ใครติดชุด kit e85 ใส่ xv แล้วบ้างครับ ขอความเห็นหน่อย  (อ่าน 1449 ครั้ง)

ออฟไลน์ offthin

• *
  • Popular Vote : 0
กำลังจะติดครับ เพราะพี่แกซดเหลือเกิน  มีสมาชิกท่านใดติดแล้วบ้าง ได้ผลเป็นอย่างไรบ้าง ลองถามร้านเค้าบอก xv มีแปดหัวฉีด เลยต้องติดแบบที่มากกว่ารถปกติ ราคารวมหมื่นกว่าบาท  คิดว่ายังไงครับ

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
ผมติด ซูก้าเฟล็ก ปรับมือ แดกเช็ด จาก12 โลเหลือ 8 โลลิตร ตอนนี้ ปิดระบบ เติม 20 เหมือนเดิม แต่ไม่เหมือนเดิมคือ
กินเหลือ 11 โลลิตรไม่รู้ต้องทำไง (วิ่งรังสิตชานเมือง รถติดเล็กน้อย) ลองทำตามเพื่อนแนะนำอยู่คือ วิ่งหมดถังเติม 95
500 เหลือเติม 85 เต็ม ประมาณ1000 เพิ่งลองถังแรก วิ่งขึ้นเยอะ แต่กินเหลือ 10.5 โล ทั้งชานเมืองและตจว. วิ่งขึ้น
รู้สึกได้ แต่ยังไม่รู้ว่าเติมแบบนี้ไปสักระยะจะเป็นอย่างไร เดี๋ยวลองสักห้าถังแล้วจะมารายงานให้ทราบอีกครั้งครับ