ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru เสรีไทย  (อ่าน 2831 ครั้ง)

ออฟไลน์ Subie GDA

• *
  • Popular Vote : 3
  • Driving Subaru is my passion
Subaru เสรีไทย
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 06:00:36 PM »
มีเรื่องเล่าให้พี่น้องฟัง

เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้เป็นวันหยุดจึงเอารถ xv เข้าไปตรวจเช็ครันอิน พนักงานรับรถเป็นมิตรและให้บริการดีมาก หากแต่มีพนักงานผู้หญิงมาใหม่ได้รับคำสั่งให้ออกไปจดเลขไมล์ ทะเบียน ระดับน้ำมันที่รถผม เธอเดินออกไปอย่างมั่นใจเพื่อที่จะทำภารกิจของเธอ เมื่อไปถึงรถเธอได้วางแฟ้มแข็งบนฝากระโปรงหน้ารถผมเสียดังปึ้ง ผมถึงกับอึ้ง ยังไม่ทันอ้าปากเธอลากลงมาหนึ่งทีเพื่อที่จะเขียน ครืดดด หลังจากนั้นผมบอกเธอช่วยถือแล้วเขียนได้มั้ยครับ 555 เห็นรถผมสกปรกผมก้อรักรถนะคร้าบ

:bbbear_39:

แต่โดยรวมบริการดีมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2014, 06:05:00 PM โดย saran »

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
Re: Subaru เสรีไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 07:50:03 PM »
 :bbbear_18: ถ้าไปเจอคนที่ sensitive เรื่องสีรถ น้องคนนี้สงสัยจะโดนหนักนะครับ
ผมคนนึงหล่ะ เรื่องนี้ถือเป็นข้อปฏิบัติขั้นพื้นฐานของพนักงานในศูนย์บริการที่ต้องระมัดระวังอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 07:50:40 PM »
 :bbbear_37:   เสียความรู้สึกแทนเลย เจองี้ต้องมีอบรมพนักงานชุดใหญ่

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 11:08:51 PM »
เจองี้ผมไม่ปล่อยครับ ถือว่าไม่ผ่าน  :bbbear_10: :bbbear_10:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 01:02:23 AM »
เมตตา บอกน้องเค้าดีๆ น่าจะปรับปรุงได้ครับ เอาบุญ
เพื่อนผม เด็กปั๊มวางขวดน้ำที่จะแถม ไว้ที่ฝากระโปรงท้าย แทบลงไปเตะ โท่เอ๋ย เด็กมันไม่เข้าใจ ว่าสีรถคันละเป็นล้านมันสำคัญยังงัย เกิดมาก็ไม่เคยมี
ยังงัยศูนย์ควรให้ความสำคัญ ตามเรื่องนี้ของลูกค้า จะดีมากครับ

ใจร่มๆครับ ^__^

:bbbear_34: