Article > Article

คงไม่รอดถ้าเมื่อคืนไม่ขับซูไป

(1/1)

piak indy:
ขอแชร์ประสบการณ์เฉียดตายหน่อยครับ  เมื่อคืนหลังจากฝนตกหนัก พอฝนซาก็ขับรถกลับบ้าน ขึ้นสะพานข้ามแยกสาธุประดิษฐ์ ขับคู่มากับรถอีกคันด้านขวา เจอน้ำขังอยู่ผมก็ขับมาไม่เร็วนะซัก 60 ได้ น้ำขังอยู่ด้านล้อซ้ายเห็นแล้ว ทำอะไรไม่ได้รถอีกคันประกบอยู่ด้านขวาทางโค้งพอดี จำต้องใส่ตรงๆไปหลบน้ำไม่ได้ พอเข้าน้ำเท่านั้นแหละ โดนดึงเข้าซ้ายประคองรถออกมาสะบัดไป 4-5 ครั้ง  ถ้าไม่ใช่ซู สงสัยได้ตีลังกาลงไปนอนข้างล่าง รักเลย ซูบารุ  :bbbear_7: :bbbear_31: :bbbear_31:

Hankhardcore:
ปลอดภัยก็สุดยอดแล้วครับ ช่วงนี้ฝนตกหนักและบ่อยขับขี่ระมัดระวังคร้าบ :bbbear_34:

PHATBOOM:
สะพานนั้นตอนฝนตกหนักๆเป็นบ่อยครับ โดนเหมือนกันครับ :bbbear_35:

satisfy:
 ถ้าไม่นับประสิทธิภาพอันสุดยอดของรถระดับนี้แล้ว ผมเองก็รักซูฯเพราะหลายๆประสบการณ์
ที่ทำให้ผมปลอดภัยจากอุบัติเหตุหรือสิ่งไม่คาดฝันต่างๆ โดยเฉพาะหน้าฝนนี่แหล่ะครับ
...อีกนิดเดียวจะชน กับ อีกนิดเดียวจะพ้น นี่ผลลัพธ์มันต่างกันโดยสิ้นเชิงนะครับ  :bbbear_7:

needs:
 :bbbear_19:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version