Article > Article

เครื่องเหยี่ยวคอขาวเดิมTURBO TD04 อยากเปลี่ยนเป็น BALL BEARING VF...?

(1/2) > >>

thanawat.ra:
รบกวนหน่อยครับ เครื่องเหยี่ยวคอขาวเดิมTURBO TD04 อยากเปลี่ยนturboเป็นball bearing พวก VF... ไม่ทราบว่าควรใส่รุ่นไหนดีครับที่ไม่ต้องดัดแปลงหน้าแปลน หรือถ้าใครเคยเปลี่ยนแล้วไม่ทราบว่าดีไหมวิ่งแตกต่างจากTD04มากไหมครับ..... :bbbear_33:

mystic:
ใส่ตระกูล VF ได้ทุกรุ่นที่เป็น single scroll ครับ แต่ แนะนำ VF34 นะครับ เป็นเทอร์โบของ ตากลม spec C คับ หายากหน่อยแต่ คุ้มค่าครับ รองลงมาเป็น  VF30 เป็นตัว ตากลมคอแดงครับ แต่ ตัวนี้ ตูดชอบร้าวตรง เวสเกต ครับ ต้องดูดีๆครับ ใส่แล้ววิ่งดีกว่าเดิมเยอะครับ หรือ จะเลือกไปใส่พวง VF ที่เป็นเป็น twin scroll เลยก็ได้ครับ เสียงหาย แต่ขับมันครับ พวง VF37 แต่ ทีนี้ คงต้องเปลี่ยน เฮด ฟร้อนไปป์ท อัพไปป์ท อ่างน้ำมันเครื่อง ฝักบัว ซึ่ง เยอะครับ 555+

thanawat.ra:
*** ขอบคุณครับ *** จะได้หามาเปลี่ยนเพิ่มความมันหน่อย... :bbbear_19:

mystic:

--- อ้างจาก: thanawat.ra ที่ พฤษภาคม 15, 2014, 08:16:57 AM ---*** ขอบคุณครับ *** จะได้หามาเปลี่ยนเพิ่มความมันหน่อย... :bbbear_19:

--- End quote ---

เปลี่ยนโบแล้ว หาหัวฉีดมาด้วยนะครับ แล้วก็ รีแฟลชใหม่ด้วยครับ จะได้แรง ทน อยุ๋นานครับ

โทรมาคุยได้ครับผม 086-6896625 โบ๊ทครับ

ReTRO RACER:
แวะมาดูดฟามรู้  :bbbear_17:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version