ผู้เขียน หัวข้อ: โช้กใส่legacy bp คับ  (อ่าน 1144 ครั้ง)

ออฟไลน์ KongKong

• *
  • Popular Vote : 16
    • http://www.facebook.com/nkanjanaphokin
โช้กใส่legacy bp คับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2014, 08:05:18 PM »
ตอนนี้มองohlinsไว้คับ แต่ไม่รู้จะเอารุ่นอะไรคับ :bbbear_27:
อาการทราบราคาและความรู้สึกคับ

ตอนนี้ใส่เป็นlegacy specb stiตงรุ่นเลยคับ
รักซู ชอบอีโว

ออฟไลน์ yxor

• *
  • Popular Vote : 4
Re: โช้กใส่legacy bp คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 08:18:22 PM »
ใช้งานประจำๆ ลองคบพวกฐานใหญ่

ดูครับใน ฐานะที่ผมเคยลองและเปลี่ยนมาบ่อยมาก

ถ้าเลือก สตรัทปรับเกลียว ความนุ่มก็จะน้อยกว่า ครับ แต่ ออกประสิทธิผลมากกว่าในเรื่องการทรงตัวหรือสโตกของโช็คครับ

แต่ถ้าใช้งานประจำๆบ่อย ขับไม่เหนื่อย คบ ฐานใหญ่ดีกว่าครับ

ผมใส่ Ohilns อยู่ครับเป็น DFV ใส่ใน GC ครับ ก็นุ่มดี ช่วงสโตกยาว เนียนมาก เก็บรายล่ะเอียดได้ดีครับ  ถือว่าโอเคเลย  ถ้าไม่ได้ใช้งานประจำ วิ่งถนนยาวๆต่างจังหวัดไม่เหนื่อยเลยครับ ไปแบบหนืบบบบๆ  โค้งเนียน อีกอย่างในไทยก็มีช่างโอเวอฮอล แล้วด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2014, 08:21:58 PM โดย Rigs »