ผู้เขียน หัวข้อ: จอดรถทิ้งไว้5-6ชั่วโมงแล้วเหยียบเบรคแล้วเบรคแข็ง เกิดจากอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 3579 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
จอดทิ้งไว้แป๊ปเดียวไม่แป๊ปเดียวไม่เป็น
ลองดับเครื่องแล้วเหยียบแป้นเบรค2-3ทีพอเบรคแข็ง หลังจากนั้นพอสตาร์ทอีกทีเบรคก็ยุบตามเท้าเป็นปกติ
รบกวนพี่ๆและเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
ปกติครับ พอดับเครื่อง ลมในหม้อเบรคยังคงมีอยู่ พอเราเหยียบลงไปสัก 2-3ครั้ง ลมในหม้อลมเบรคก็จะค่อยๆหมดไปทำให้แข็งครับ พอสตารท์ก็จะกลับมาเหยียบได้ตามปกติ

ปล.ถ้าผิดยังไงรบกวนชี้แนะด้วยนะครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
เป็นแบบนี้ ปรกติ ทุกยี่ห้อ ที่ใช้ระบบหม้อลมเบรคครับ

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะครับ
แต่ผมคงบอกอาการไม่ละเอียดอะครับ
อาการที่ผมเจอคือหลังจากจอดรถทิ้งไว้5-6ชั่วโมงขึ้นไป
พอมาเหยียบเบรคเพื่อที่จะสตาร์ทรถ(เกียร์ออโต้)
ปรากฏว่าแป้นเบรคแข็งทื่อไปเลย
ก็เลยงงว่าเกิดขึ้นได้ยังไงอะครับ