Article > Article

เร่งไม่ออกคับ

(1/2) > >>

fame 8887:
รบกวนพี่ๆหน่อยครับ รถผมมีอาการเร่งไม่ออกได้แค่2000 รอบ ใช้legacy 2000Turboคับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

New Le gray:
ไฟ check engine ขึ้นรึเปล่าครับ

tun8505:
โบเดี่ยวหรือโบคู่ครับ เล่าเยอะๆกว่านี้หน่อยครับ

fame 8887:
ไฟ check engine ขึ้นครับ โบเดี่ยว ไมล์ช็อตด้วยคับเข็มวัดรอปกติแต่เข็มกิโลตีมาสุดเลยครับ :bbbear_19:

New Le gray:
ลองถอดปลั๊กที่speed sensor ดูก่อนครับว่าเข็มลงมาปกติรึเปล่า ของผม speed sensor เสียแต่ไมล์ไม่ขึ้น เปลี่ยนแล้วลบ code ดูน่าจะใช้ได้ ถ้ายังไงเข้าอู่เสียบเช็ค code ดูแน่นอนกว่าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version