Article > Article

พัดลมหม้อน้ำทำงานจังหวะเดียวทำไงคับ

(1/1)

k5501p:
ผมวางเครื่องมาแล้ว พัดลมทำงานเฉพาะพัดแรง ตอนทำงานจังหวะแอร์ไม่มี ทำไงดีครับ ถ้าแก้ไขเองได้ไหม ไม่รู้ช่างวางทำมายังไงครับ และปลั๊กชอบพัดลมชอบละลายบ่อยครับ
 รบกวน เพื่อนๆพี่ช่วยหน่อยครับ เป็นตัวอินเตอร์เฉียงครับ

ReTRO RACER:

--- อ้างจาก: k5501p ที่ มิถุนายน 11, 2014, 11:46:21 PM ---ผมวางเครื่องมาแล้ว พัดลมทำงานเฉพาะพัดแรง ตอนทำงานจังหวะแอร์ไม่มี ทำไงดีครับ ถ้าแก้ไขเองได้ไหม ไม่รู้ช่างวางทำมายังไงครับ และปลั๊กชอบพัดลมชอบละลายบ่อยครับ
 รบกวน เพื่อนๆพี่ช่วยหน่อยครับ เป็นตัวอินเตอร์เฉียงครับ

--- End quote ---

ลองเช็คฟิวส์ เช็ครีเลยดูหรือยังครับ

k5501p:

--- อ้างจาก: ReTRO RACER ที่ มิถุนายน 17, 2014, 12:37:56 PM ---ลองเช็คฟิวส์ เช็ครีเลยดูหรือยังครับ

เช็คฟิวแล้วครับ แต่รีเลย์ไม่ทราบว่าเป็นตัวไหน สงสัยเป็นตั้งต่วางเครื่องมานะครับ

ReTRO RACER:

--- อ้างจาก: k5501p ที่ มิถุนายน 18, 2014, 08:20:29 PM ---เช็คฟิวแล้วครับ แต่รีเลย์ไม่ทราบว่าเป็นตัวไหน สงสัยเป็นตั้งต่วางเครื่องมานะครับ

อยู่ในกล่องฟิวในห้องเครื่องอะครับ ดูที่ฝากล่องจะระบุไว้ มันจะมี Main Fan กับ Sub Fan ลองสลับๆดูครับว่ามีผลต่างไหม

Grf2009:
อยู่ในกล่องฟิวในห้องเครื่องอะครับ ดูที่ฝากล่องจะระบุไว้ มันจะมี Main Fan กับ Sub Fan ลองสลับๆดูครับว่ามีผลต่างไหม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version