ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ อยากทราบข้อมูล GC ครับ  (อ่าน 4361 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thor Sniper

• *
  • Popular Vote : 0
มือใหม่ อยากทราบข้อมูล GC ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 12:55:48 AM »
 ว่าตัวไหนเป็นยังไงต่างกันยังไงเก็บตังซื้ออยู่ครับ
อยากได้ข้อมูลเพื่อศึกษาครับ พอดีทำงานเลยไม่มีโอกาสมานั่งไล่ๆอ่านยังไงรบกวนช่วยบอกพิกัดให้ผมด้วยนะครับ
ใจรักจริงๆ อยากได้ไว้ครอบครอง
อยากทราบว่า gc คอขาว กับคอแดง ต่างกันที่อะไรแล้วแนะนำเล่นตัวไหนดีครับ
แล้วปัญหาของ GC หลักๆมีอะไรบ้างครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ ผมชอบตั้งแต่เห็น เขียวสาหร่ายของ พ่อบ้านนินจา แล้วครับ ชอบมานานแล้ว ยังไงรบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ !! :bbbear_48:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: มือใหม่ อยากทราบข้อมูล GC ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 01:19:09 AM »
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,98069.0.html  ลองอ่านดูครับ

แต่ แนะนำ ทำ GC ปลอมครับ โทรมาคุยได้คับ 086-6896625 โบีทคับ
85sound and music studio 086-6896625

• *
Re: มือใหม่ อยากทราบข้อมูล GC ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 09:45:34 AM »
ขอบคุษมากครับ gcปลอมหมายถึง ?

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 09:56:20 AM »
ตัวแรงสีแดงๆในตำนานหรือป่าวน้า :bbbear_33: :bbbear_43:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 12:49:05 PM »
:bbbear_42: หมายถึงตัวถัง GC แต่เปลี่ยนเครื่องเป็น GD มีทั้งคอขาว-คอแดง
ได้ใหม่สดกว่าเครื่อง GC นั่นเอง

อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

• *
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 01:36:35 PM »
:bbbear_42: หมายถึงตัวถัง GC แต่เปลี่ยนเครื่องเป็น GD มีทั้งคอขาว-คอแดง
ได้ใหม่สดกว่าเครื่อง GC นั่นเอง

ช่ายเลยครับพี่หนุ่ม ทั้งเครื่อง เกีย แพ ครับ หรือ ภายในด้วยถ้าชอบครับ
85sound and music studio 086-6896625

• *
  • Gcปลอม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 07:46:56 PM »
ตัวแรงสีแดงๆในตำนานหรือป่าวน้า :bbbear_33: :bbbear_43:

แฮ่ะๆ คันไหนเหรอครับบบ  :bbbear_44: :bbbear_44: :bbbear_44:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 01:36:43 AM »
ขอบคุณครับ รอผมก่อนเดี๋ยวผมตามไปแน่นอน ซักระยะนึง เมื่อต้นปีพึ่งซื้อบ้าน เดี๋ยวผมเก็บเงินดาวซักพักครับ ชอบจริงๆถ้าไม่ซื้อบ้านผมคงซื้อมาขับแล้ว อิจฉาพวกพี่ๆที่ขับอยู่จัง รอผมก่อนเน้อ :bbbear_19:

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 06:11:31 PM »
ถ้าชอบฟิลซูแท้ๆ ดิบๆหน่อย GC วางเครื่อง ช่วงล่าง GD วิ่งดี เครื่องยังไม่ช้ำมาก

ถ้างบถึง  ข้ามไป GD โดยรวมจะนั่งสบายกว่า ที่ความเร็วสูงๆนิ่งกว่า
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ KaewSaBa

• *
  • Popular Vote : 12
  • GC8E2DD
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 06:42:38 AM »

แฮ่ะๆ คันไหนเหรอครับบบ  :bbbear_44: :bbbear_44: :bbbear_44:
คันแดงๆสองคันที่ชอบไปไหนแล้วไม่ชวนอะครับ  :bbbear_39: :bbbear_39: :bbbear_39:
เห็นไปถ่ายรูปคู่กันบ่อย ー_ー
EJ20K

• *
  • Gcปลอม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 09:55:59 PM »
คันแดงๆสองคันที่ชอบไปไหนแล้วไม่ชวนอะครับ  :bbbear_39: :bbbear_39: :bbbear_39:
เห็นไปถ่ายรูปคู่กันบ่อย ー_ー

อุยยยยย เก๊าก็ชวนน้าาาา

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 11:33:04 AM »
Gc ปลอมในที่นี้คือ...ตัวถังคัสซียังคงเป็นBody Gc อยู่ครับแต่แพด้านหน้าและในส่วนของแพท้าย...รวมถึงเครื่อง...เป็นของGD.. ส่วนภายในแล้วแต่ชอบถ้าชอบแบบรถรุ่นใหม่ๆสมัยใหม่ก็ยกของGD มาใส่ได้เลยครับ...ถ้าชอบความคลาสสิค...โบราณๆร่วมสมัยก็ต้องภายในเวอร์ชั้นสามเลยครับ(อันนี้แล้วความชอบส่วนตัวเลยครับ)
....สิ่งที่ได้มาในGc ปลอมคือ ความนิ่งที่ยานความเร็ว สูง 180+...ที่นิ่งกว่าGc เห็นได้ชัด...แต่ใช่ว่าgcเดิมๆไม่นิ่งนะครับแต่นี้นิ่งกว่า...ส่วนนิ่งมากนิ่งน้อยกาีเซตช่วงล่างคำ้ต่างๆกันโคลงรวมถึงยางก็มีผลเยอะ
....ได้น้ำหนักรถที่เบากว่า GD... ความคล่องตัว...และความดิบ...ที่มากกว่าGD...ความสนุกที่มากกว่า...GDแต่ต้องแลกมากับความกระด้างกว่าและความสะดวกสบายที่น้อยกว่าGD
....ความแข็งแรงของตัวถังที่GD. มีมากกว่าGc.จากที่บริษัทเค้าเครมมามากอยู่เหมิอนกัน
....อีกประเด็นนึงเลยราคาค่าตัวของGD และGc ต่างกันพอสมควรอันนี้อยู่ที่ตัวเจ้าของเลยครับ....แต่ก็นั้นแหละครับ..Gcบางคัน(ส่วนมากที่ผมรู้จัก)ทำกันเยอะพอสมควรส่วนมากทำกันจนทะลุราคาตัวรถกันทั้งนั้นตัวรถนี้ไม่ใช่ตัวรถgc นะครับ..ทำGc รวมๆแช้วทะลุราคาGDกันก็เยอะไป...เพราะGc สำหรับบางคนมันคือการตามฝันตอนสมัยเด็ก...มันมีไรมากกว่ารถทั่วไปมันมีตำนานอยู่ในตัวของมัน.

ถ้าต้องการรายละเอียดตัางๆโพสข้อความทิ้งไว้ครับเดี่ยวก็มีพี่ๆเพื่อนๆมาช่วยตอบ....แต่ถ้าสนใจgcปลอมต้องคนนี้เลยครับ..mystic.
หล่อใจดี...สาวเยอะ..ด้วย

• *
  • Gcปลอม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 02:53:33 PM »
Gc ปลอมในที่นี้คือ...ตัวถังคัสซียังคงเป็นBody Gc อยู่ครับแต่แพด้านหน้าและในส่วนของแพท้าย...รวมถึงเครื่อง...เป็นของGD.. ส่วนภายในแล้วแต่ชอบถ้าชอบแบบรถรุ่นใหม่ๆสมัยใหม่ก็ยกของGD มาใส่ได้เลยครับ...ถ้าชอบความคลาสสิค...โบราณๆร่วมสมัยก็ต้องภายในเวอร์ชั้นสามเลยครับ(อันนี้แล้วความชอบส่วนตัวเลยครับ)
....สิ่งที่ได้มาในGc ปลอมคือ ความนิ่งที่ยานความเร็ว สูง 180+...ที่นิ่งกว่าGc เห็นได้ชัด...แต่ใช่ว่าgcเดิมๆไม่นิ่งนะครับแต่นี้นิ่งกว่า...ส่วนนิ่งมากนิ่งน้อยกาีเซตช่วงล่างคำ้ต่างๆกันโคลงรวมถึงยางก็มีผลเยอะ
....ได้น้ำหนักรถที่เบากว่า GD... ความคล่องตัว...และความดิบ...ที่มากกว่าGD...ความสนุกที่มากกว่า...GDแต่ต้องแลกมากับความกระด้างกว่าและความสะดวกสบายที่น้อยกว่าGD
....ความแข็งแรงของตัวถังที่GD. มีมากกว่าGc.จากที่บริษัทเค้าเครมมามากอยู่เหมิอนกัน
....อีกประเด็นนึงเลยราคาค่าตัวของGD และGc ต่างกันพอสมควรอันนี้อยู่ที่ตัวเจ้าของเลยครับ....แต่ก็นั้นแหละครับ..Gcบางคัน(ส่วนมากที่ผมรู้จัก)ทำกันเยอะพอสมควรส่วนมากทำกันจนทะลุราคาตัวรถกันทั้งนั้นตัวรถนี้ไม่ใช่ตัวรถgc นะครับ..ทำGc รวมๆแช้วทะลุราคาGDกันก็เยอะไป...เพราะGc สำหรับบางคนมันคือการตามฝันตอนสมัยเด็ก...มันมีไรมากกว่ารถทั่วไปมันมีตำนานอยู่ในตัวของมัน.

ถ้าต้องการรายละเอียดตัางๆโพสข้อความทิ้งไว้ครับเดี่ยวก็มีพี่ๆเพื่อนๆมาช่วยตอบ....แต่ถ้าสนใจgcปลอมต้องคนนี้เลยครับ..mystic.
หล่อใจดี...สาวเยอะ..ด้วย

ชัดเจนครับ พี่ชายพิมได้เห็นภาพมากครับ