ผู้เขียน หัวข้อ: เหยี่ยวคอแดง ติดแก๊ส Check engine โชว์ครับ อยากได้วิธีแก้ไขครับ  (อ่าน 2730 ครั้ง)

ออฟไลน์ asdf

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามครับ

เหยี่ยวคอแดงติด LPG  เช็คเอนจิ้นขึ้นตั่งแต่ตอน สตาร์ทเครื่องยนต์

-อยากแก้ไขมีที่ไหนทำได้บ้างไหมครับ

-ติดแล้ว แต่ไม่กล้าเหยียบเต็มที่  ใช้ lpg แล้วสามารถเร่งได้เต็มที่หรือเปล่าครับ กลัวเครื่องพังจังเลย

-ความเร็วสูงสุดที่สามารถใช้ lpg วิ่งได้วิ่งเท่าไหรปลอดภัย เครื่องไม่พังครับ

ขอบพระคุณมากครับ :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2014, 11:14:33 PM โดย asdf »

• *
รอ ร้อ รอ

รอคำชี้แนะครับบบบบบ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
ลองเสียบOBDดูรึยังครับว่าขึ้นcodeอะไร
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
IMPREZA WRX Sti Grf pee2008 380ps
pore tak mee panha juju mun check
obd tee chai LPG na hen tam rahad motom ecu krong Gas yoo
took wannee     

Raila ead tam kang lang krub

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=123395.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2014, 07:10:44 AM โดย Grf2009 »
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ nakuak

• *
  • Popular Vote : 14
ไม่รู้ในทางเทคนิคลึกๆต่างกันไหม ระหว่างเครื่องเหยี่ยวคอแดง กะ เครื่องตากลมคอขาว
แต่ปัญหาเดียวกัน นั้นผมจะพูดถึงปัญหาของผมแล้วกัน
ไฟเช็คเอ็นจิ้นโชว์ คือเวลาใช้แก๊สมันจะตัดน้ำมัน ถ้าไม่ให้โชว์ก็ไม่ต้องตัดปั๊มป์ติ๊ก ให้ปั๊มป์ติ๊กดูดน้ำมันวนเข้าถังอยู่อย่างนั้น
ส่วนเรื่องความเร็ว ผมก็เหยียบเหมือนขับน้ำมัน ตอนไป ชม. ทางโล่ง รถว่าง ผมก็ใส่ไป 180+-
เรื่องแก๊สผมติดที่ สหเฮง
ถ้ายังสงสัยโทรมาสอบถามได้ 0856609444 พิมไม่ค่อยคล่องใช้โทรศัพย์พิม

• *
ขอบคุณครับ

ไปมาแล้ว gasboyd อินทามระ 39

ทำเสร็จอัดกลับมาระยอง พอใกล้ๆ ถึงที่หมาย เช็คเอนจิ้นขึ้น  สตาร์ทใหม่ด้วยน้ำมัน ก็หายปกติ

ยังไม่ได้ขับมา 2 วันแล้ว เลยไม่ทราบเป็นไงต่อ

แต่พี่บอยบอกว่าจูนมาใหม่แบบหนา  ขับแล้วอาจจะรู้สึกไม่ค่อยเนียน  แต่มันดึงมากเลย ใกล้เคียงน้ำมันมาก

แต่ถ้าไม่เหยียบเยอะๆ จะรู้สึกเหมือนกับว่ามันอันๆ

ว่าจะกลับไปจูนใหม่อีกรอบ แต่กะว่าจะเอาแบบเนียน ขับสบายๆ แต่แบบนี้มันก็มันดี ถึงมันส์มาก

เลยตัดสินใจไม่ถูกว่า จะเอา เนียน ๆ หรือ มันส์ ๆ

มีคนเคยบอกรถเร็วไม่จำเป็นต้องแรง  รถแรงไม่จำเป็นต้องเร็ว   :bbbear_33: