ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหาช่างวายสายไฟนอกสถานที่ครับ  (อ่าน 2625 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kong2529

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนหาช่างวายสายไฟนอกสถานที่ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 02:14:55 PM »
รบกวนหาช่างวายสายไฟนอกสถานที่ครับ ตอนนี้รถผมยุ่ที่เทพารัก คือ ผมจะวายสายไฟคอยจุดระเบิด เปนตัวไดแร๊คคอย คอยรุ่นเก่ามีสายไฟ2 เส้น ผมจะแปลงมาใส่คอยรุ่นใหม่ของgd สายไฟมี 3 เส้น รบกวนช่วยแนะนำช่างวายสายไฟด้วยครับ หรือติดต่อที่เบอ 0868900282 ก้อง ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: รบกวนหาช่างวายสายไฟนอกสถานที่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 03:02:55 PM »
เอ่อ จริงๆก็วายไม่ยากนะครับ ถ้ารู้สายไหนเป็นสายไหนก็ให้ช่างไฟทั่วไปทำก็ได้นะครับ จริงๆมันก็มีวิธีต่ออยู่สองแบบนะแต่รถผมจั้มแบบนี้
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Kong2529

• *
  • Popular Vote : 0
Re: รบกวนหาช่างวายสายไฟนอกสถานที่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 06:54:12 PM »
เอ่อ จริงๆก็วายไม่ยากนะครับ ถ้ารู้สายไหนเป็นสายไหนก็ให้ช่างไฟทั่วไปทำก็ได้นะครับ จริงๆมันก็มีวิธีต่ออยู่สองแบบนะแต่รถผมจั้มแบบนี้

ผมรอต่อแบบนี้แล้วครับ มันระเบิดออกท่ออะครับ
ผมจะรอต่อผ่านอินมิสเตอร์อะครับ รอทำแล้วมันก็ไม่ได้อะครับ
ขอบคุณมากครับที่ให้คำปรึกษา

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 10:36:52 PM »
ลองปรึกษาพี่เอก(Aek tuner)ดูครับ โทร 0909897945 เค้าจูนรถผมและทำสายไฟทั้งหมด ลองคุยดูครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 10:40:37 PM »
ผมรอต่อแบบนี้แล้วครับ มันระเบิดออกท่ออะครับ
ผมจะรอต่อผ่านอินมิสเตอร์อะครับ รอทำแล้วมันก็ไม่ได้อะครับ
ขอบคุณมากครับที่ให้คำปรึกษา

ลองดูครับ รถผมต่อแบบนี้วิ่งได้ปรกติครับ เป็นเครื่องอินเตอร์เฉียง  :bbbear_19:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 11:05:02 PM »
Coil gd จะมีสามเส้น คือ
1. 12v.
2. สัญญาน จาก ecu.
3. กราวน์
ถ้าจำไม่ผิดแปลงจากคอยล์ของ gc ต้องแค่เพิ่มสายกราวน์ลงครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Phumz-EuroHaus

• *
  • Popular Vote : 17
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 12:14:58 AM »
Coil gd จะมีสามเส้น คือ
1. 12v.
2. สัญญาน จาก ecu.
3. กราวน์
ถ้าจำไม่ผิดแปลงจากคอยล์ของ gc ต้องแค่เพิ่มสายกราวน์ลงครับ
ตามนี้ครับ ผมก็อยู่ใกล้ๆนัแต่ไม่ว่างเลย
#i Tuner & Moty's oil
tuning & wyres F-con,AEM,E-manage,Unichip,Haltech,Link,etc