Article > Article

ขอความช่วยเหลือด้วยคับเดินเบาเครื่องสวิงทั้งแก๊ส+น้ำมัน ขับก็มีอาการสะดุด

(1/3) > >>

boss 46:
เดินเบาเครื่องสวิงทั้งแก๊ส+น้ำมัน ขับก็มีอาการสะดุด
เช็ค coil แล้วไม่แตกไม่ร้าว
หัวเทียนเปลี่ยนแล้ว
ล้าง isc valve แล้ว
และไม่ทราบเหลืออะไรที่ควรเช็คหรือเปลี่ยนบ้างคับ.....ขอบพระคุณอย่างสูงคับ(ตอนนี้ขับแบบสงสารรถมาก :bbbear_20:)
รถผม old le คอขาวอินเตอร์เฉียงคับ...

New Le gray:
air flow รึเปล่าครับ เช็ครึยัง

ReTRO RACER:
สะดุดแบบวูบๆหรือเปล่าครับ แบบวูบจะดับ ถ้างั้นหละแอรโฟลวแน่ๆ

BOMBER_IMP:
Airflow อีกเสียงครับ

boss 46:
air flow เช็คแล้วคับ(วิธีเช็คสตาร์ทเครื่องถอดปลั๊ก air flow เครื่องต้องดับใช่ป่าวครับ....ขอบคุณครับ)
ถ้าไม่ใช่วิธีนี้มีวิธีอื่นแนะนำผมหน่อยครับ......

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version