Article > Article

ยางสึกแบบ แปลกๆครับ

(1/2) > >>

jakata:
 ยางรถผมมันสึกแบบผิดปรกติครับ เปลี่ยนมาพร้อมกันยกชุด   ได้ประมาณ 1 ปี กลับมีแค่เส้นหลังซ้ายที่สึกไปเยอะสุด เหลือประมาณ 30%  ส่วนอีกสามเส้น ยังเหลือมากกว่า 80% เลยอะครับ   

มันจะมีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้างครับ  ตอนนี้งง สุดๆ

:bbbear_38: :bbbear_38: :bbbear_38:

kongbuic:
เช็คศูนย์ล้อทั้งสี่รึยังครับ

jakata:
ยังเลยครับ ขับทุกทีก็ไม่เห็นมีอาการ เพิ่งมาสังเกตุยางวันนี้เองเลย งงๆ

kongbuic:
งั้นลองเช็คดูนะครับทั้ง camber / toe ผมเคยเป็นหลังซ้านเหมือกัน

jakata:
ขอบคุณครับ  แล้วที่คุณkongbuic  เป็นตอนนั้น เป็นเพราะอะไรครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version