ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องศูนย์บริการซูบารุครับ  (อ่าน 2373 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakamura

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามเรื่องศูนย์บริการซูบารุครับ
« เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 02:27:46 PM »
สวัสดีครับ ผมเป็นมือใหม่เอี่ยมสำหรับซูบารุเลย คือเพิ่งจะมาดูๆ แล้วเกิดสนใจ Subaru XV ขึ้นมา
ชอบทุกอย่างครับ ทั้งเรื่อง Body, Performance, Safety เครื่องยนต์อะไรก็ชอบหมดครับ เพราะทดลองขับแล้วถูกใจจริงๆ
แต่ มันมีแต่นี้น่ะสิครับ ว่าถ้าใช้ไปแล้ว รถเกิดต้องเข้าศูนย์ ส่วนนี้ผมไม่มีข้อมูลเลย ว่าศูนย์บริการเป็นอย่างไรบ้าง รบกวนพี่ๆแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :bbbear_4:

ออฟไลน์ fastfast

• *
  • Popular Vote : 0
Re: สอบถามเรื่องศูนย์บริการซูบารุครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 08:01:10 PM »
subaru ศูนย์บริการดีนะ ศูนย์อาจจะมีไม่เยอะมากนัก แต่ก็ไม่เคยได้ยินเกี่ยวกับด้านลบเกี่ยวกับบริการของศูนย์ subaru เลย อีกอย่าง subaru ก็เครื่องทน ไม่น่าจะมีปัญหาให้ต้องเข้าศูนย์บ่อยๆ

ออฟไลน์ kudo

• *
  • Popular Vote : 3
Re: สอบถามเรื่องศูนย์บริการซูบารุครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 08:14:13 PM »
ศูนย์บริการมีไม่เยอะ แต่ว่าอู๋นอกที่ทำซูบารุได้มีเยอะอยู่ครับ อย่าง XV อะไหล่ถือว่ารอไม่นานนะครับ ประมาณ 2 อาทิตย์
คือผมก็ใช้ XV อยู่เหมือนกัน ยิ่งใช้ยิ่งรักชอบ สมรรถนะดีจริงๆ รู้สึกได้ว่าขับไปมีแต่คนมอง สงสัยผมคงเท่มั้งครับ 555  :bbbear_30:

ออฟไลน์ ิbjclub

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 04:39:18 PM »
กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน ตามที่ผมสอบถามเพื่อนๆ มา ศูนย์บริการดีมากครับ ให้บริการลูกค้าแบบว่าประทับใจเลย แต่ศูนย์อาจจะยังน้อยอยู่ อะไหล่ไม่รอนานมากครับ ยกเว้นช่วงที่อะไหล่ขาดครับ รอนานอยู่ ตัว XV ผมว่าคนนิยมเยอะครับ ลองเข้าไปดูในเวปของซูบารุสิครับ มีที่ตั้งศูนย์บริการอยู่