Article > Article

สอบถามเรื่องเครื่องยนต์ครับ

(1/2) > >>

xs240:
เครื่องEJ20 รอบเครื่องตกมาที่ 700รอบ เครื่องสั่น เหยียบไม่ออกเสียงเหมือนจะวูบๆ  ขับเหมือนจะดับรถไม่มีแรงเลยครับ
มันเป็นอะไรคับ ทำไงหายครับ

New Le gray:
ไฟ check engine ขึ้นรึเปล่าครับ ลองล้าง isc valve ดูก่อน ถ้าไม่หายอาจเป็นที่  airflow ครับ

xs240:
ไฟ Check Engine ไม่ขึ้น ครับ

ValenDear:
มีลมรั่วจากสายแวคป่ะคับ

xs240:
หลังจากที่ให้ช่างเช็ค บอกเป็นที่ไดเร็คคอยไม่มีไฟ เปลี่ยนแล้วก็ดีขึ้นมาหน่อย แล้วช่างบอกเป็นที่หัวฉีดน้ำมันไม่ออกสุบนึงไม่มีอะไหล่ แต่ผมสังเกตเห็นเพรสเชอร์ของแรงดันหัวฉีดตกมากๆมันจะเกี่ยวเนื่องกันมั้ยคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version