Article > Article

ช่วยดูให้ทีครับ.. น้ำมันเครื่องซึม EJ25

(1/2) > >>

DIY:
รบกวนพี่ๆดูให้ทีครับ.. น้ำมันเครื่องซึมออกมาบริเวณในรูป น่าจะมาจากจุดไหนครับ..?  :bbbear_48:

mystic:
เยอะนะครับเนี่ยะะะ

DIY:

--- อ้างจาก: mystic ที่ ตุลาคม 02, 2014, 10:15:13 AM ---เยอะนะครับเนี่ยะะะ

--- End quote ---

ครับผม.. แต่ไม่หยดลงพื้นครับ พอจะเดาได้ไหมครับว่ามาจากจุดไหน ต้องการรูปเพิ่มเติมบอกได้เลยนะครับ  :bbbear_38:

ong_cm:
ของผมเคยเป็น (เครื่องรุ่นอื่น) เจอที่ท่อระบายไอน้ำมันเครื่องจากแคร๊งมาที่ท่อไอดีครับ มันกรอบหมดอายุ

New Le gray:
ลองล้างให้สะอาดดูก่อนครับ จะได้เห็นจุดที่เป็นต้นเหตุ ระวังน้ำเข้าไดชาร์จนะครับ เท่าที่ดูอาจจะออกมาจากเซ็นเซอร์วัดแรงดันน้ำมันเครื่องครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version