ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับช่วงล่างของซูบารุครับ  (อ่าน 1961 ครั้ง)

ออฟไลน์ darkcaramel

• *
  • Popular Vote : 0
สวัสดีครับ กระทู้นี้กระทู้แรกของผมเลย อยู่ๆก็มีเรื่องราวให้นอนไม่หลับครับ 555 เลยมาตั้งกระทู้ถามความเห็น คืนนี้จะได้หลับได้นอนกันบ้าง
คือหาเรื่องจนได้ ไปลองขับ forester XT มา เครื่องแรงถึงใจดี ติดใจช่วงล่างเลยล่ะครับ คือ AWD ในซูบารุสุดยอดมาก ผมก็ชอบแล้วล่ะ แต่ถ้าซื้อคันนี้ผมก็อยากให้แฟนผมขับได้ด้วย
เพราะจริงๆก็ดู SUV อีกยี่ห้อนึงอยู่ แฟนผมก็แล้วแต่ผมนั้นแหละครับ แต่กลัวว่า forester จะกระด้างไปสำหรับผู้หญิงหรือป่าวครับ มีใครที่เป็นผู้หญิงแล้วใช่้ซูบารุกันบ้าง ขับแล้วรู้สึกอย่างไรกันบ้างครับ ขอความเห็นผมหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ ิbjclub

• *
  • Popular Vote : 2
Re: สอบถามเกี่ยวกับช่วงล่างของซูบารุครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 04:35:42 PM »
เหมือนผมเลย ไปลองขับมาแล้วชอบครับ ก่อนหน้านี้ผมไปลองขับตัว XV ซึ่งเป็น crossover อาจจะยังไม่ใช่ SUV โดยตรง ขับแค่นั้นก็หลงรักแล้วครับ แต่พอไปลอง forester เปลี่ยนใจเลย ตัวนี้มันใหญ่กว่าเห็นๆ ช่วงล่างนิ่งมากครับ และพวงมาลัยไม่หนักและเบาจนเกินไป ผู้หญิงขับได้สบายๆ ครับ ขนาดพี่ผู้หญิงแถวบ้านผมแกยังขับวีโก้ 4W ยกสูงสบายๆ เลยครับ ตอนนี้ผมยังเก็บเงินไม่พอ ตอนนี้ได้แต่เข้ามาหาข้อมูลอยู่ครับ เงินดาวน์ถึงเมื่อไรนะจะสอยมาขับเลย 555

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
Re: สอบถามเกี่ยวกับช่วงล่างของซูบารุครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 06:17:26 PM »
http://pantip.com/topic/32649660
 [CR]Subaru Forester รถคันใหญ่ที่ผู้หญิงอย่างฉันก็ขับได้

ออฟไลน์ kudo

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 04:33:48 PM »
ช่วงล่างตัวนี้ดีครับ มีการวางเครืองสมดุลกับตัวรถ แถมใช้เครื่องแบบลูกสูบแนวนอน ทำให้เครื่องไม่สั่นเวลาออกตัว ได้สมดุลของรถ  และเห็นว่าออกแบบรถมาให้หนึบ และนุ่มกำลังดีด้วยครับ แต่ก็อยากให้ลองไปขับดูครับว่าชอบหรือไม่ชอบ เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 06:26:12 PM »
 :bbbear_34: