Article > Article

เครื่องร้อนแล้วเดินไม่เรียบคับ

(1/3) > >>

jho:
เดินไม่เรียบตอนเครื่องร้อนคับ สะดุดมากๆ ลองเปลี่ยน แอโฟ หัวเทียน  หัวฉีด คอย ไอเดิ้ลแอร ทอตเทิ้ล tps โอทู  เอ็กซอส แล้วยังไม่หายเลยคับ ทำไงดีรบกวนขอคำแนะนำทีคับ เหนื่อยๆ อาการนี่หนักตอนเครื่องร้อนเลยคับ GC  คอแดงคอยกลาง คับ

kudo:
รถผมไม่เป็นนะครับ แต่ว่ารถที่บ้านอีกคัน ช่วงเครื่องเย็นหลังสตาร์ทใหม่ๆ เครื่องมันจะเสียงดัง และรอบขึ้นมาประมาณ 1200 เดินไม่ค่อยเรียบครับ
ผมคาดว่าน่าจะเป็นเพราะรอบมันจัดกว่า และเป็นช่วงจังหวะจะเปลี่ยนเกียร์ขึ้นพอดี พอเราออกตัวมันจะพุ่งๆ หน่อย
ลองดูท่านอื่นมาช่วยตอบครับ

ningnong_ptt:
ถ้ายังหาไม่เจอลองดูพวกสาย ไอน้ำมันเครื่องต่างๆ เช่น ไอน้ำมันฝาสูบต่างๆว่ามีรอยรั่วหรือเปล่าครับ ผมเคยเจอสาเหตุนี้ พออุดแล้วนิ่งเลย

ValenDear:
เคยใช้เครื่องซีเล็คจิ้มตั้งค่าเดินเบาหรือยังครับ

ong_cm:
เหลือ ปั๊มเบนซินในถัง กับ เซ็นเซอร ข้อเหวี่ยง เช็คหรือยัง อันหลังน่าสงสัยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version