ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจอ MID ของ XV ครับ  (อ่าน 5317 ครั้ง)

ออฟไลน์ sathit_manee

• *
  • Popular Vote : 0
เรื่องจอ MID ของ XV ครับ
« เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 11:03:25 PM »
ขออภัยที่ตั้งคำถามแบบนี้ออกมาครับ
อยากทราบว่า จอ MID ที่เป็นขาวดำ ตรงกลาง console ของ XV
เราสามารถเปลี่ยนจอ MID เป็นแบบสี ๆ เหมือนกับตัว Forester ได้หรือไม่ครับ

หรือเปลี่ยนพวกเรือนไมล์แบบตัว XV เวอร์ชั่น EyeSight + ทำ Keyless Entry
แบบญี่ปุ่นอะไรทำนองนี้ครับ

ขออภัยที่ตั้งคำถามแบบเพ้อ ๆ วันปีใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. สงสัยโดนยุงกัดมากเกินไป แล้วไปเห็นใน http://www.subaru.jp/xv/xv/   หรือ
http://www.subaru.jp/xv/popstar/  ที่ท่าน ๆ ในนี้เคยแชร์ Link มาแล้วเพ้อจัดครับ

ออฟไลน์ XV_mania

• *
Re: เรื่องจอ MID ของ XV ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 03:32:35 AM »
เหมือนจะมีคนเคยถามคำถามนี้ในบอร์ด xvthailand นะครับ
เค้าบอกว่าอาจจะได้แต่ยุ่งยาก ลองไปหากระทุ้ดูครับ :bbbear_16:

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 10:05:18 AM »
เหมือนจะมีคนเคยถามคำถามนี้ในบอร์ด xvthailand นะครับ
เค้าบอกว่าอาจจะได้แต่ยุ่งยาก ลองไปหากระทุ้ดูครับ :bbbear_16:

ขอบคุณมากครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 12:21:23 PM »
ได้แต่ยุ่งยากและแพงมากๆ คับ เพราะมันแทบจะต้องรื้อระบบไฟฟ้าทั้งคันเลยนะคับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 02:35:41 PM »
เจอแล้วครับ

http://www.subaruxvthailand.com/forum/index.php?topic=257.0

พี่เขาสุดยอดมาก ๆ เลยครับ :D
ขออนุญาตนำมาเผยแพร่นะครับ
แต่ถ้าผิดกฎ ลบได้เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 04:32:20 PM »
คิดว่าคงรอให้ของเล่นพวกนี้มีเยอะ ๆ และรอให้ช่างที่นี่เก่งกะการเปลี่ยนอุปกรณ์เหล่านี้มากขึ้นก่อนครับ
(รอไปประมาณ 3 ปี)

คือผมคิดว่าอย่างน้อย "มันก็เปลี่ยนได้ แล้วก็มีคนเปลี่ยนได้ด้วยจริง ๆ" ผมก็มีความหวังเล็ก ๆ แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ  :bbbear_19:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 06:44:30 PM »
คิดว่าคงรอให้ของเล่นพวกนี้มีเยอะ ๆ และรอให้ช่างที่นี่เก่งกะการเปลี่ยนอุปกรณ์เหล่านี้มากขึ้นก่อนครับ
(รอไปประมาณ 3 ปี)

คือผมคิดว่าอย่างน้อย "มันก็เปลี่ยนได้ แล้วก็มีคนเปลี่ยนได้ด้วยจริง ๆ" ผมก็มีความหวังเล็ก ๆ แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ  :bbbear_19:

ผมนี้อยากเปลี่ยนเลย สวยจริงๆ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 08:08:22 PM »
ผมนี้อยากเปลี่ยนเลย สวยจริงๆ

ในความเป็นจริงถ้ามีของแล้วช่างที่ศูนย์ยอม ผมก็อยากเปลี่ยนมันที่วันรับรถจริง ๆ เช่นกันครับ คันฝุด ๆ :bbbear_21:

ออฟไลน์ Yomost

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2015, 06:22:38 PM »
จริงๆ ถ้าหาหัวตัด XV ได้ จะได้ระบบเพิ่มขึ้นมาอีกเยอะเลยครับ

จอ MID / Push Start / Keyless Entry / เรือนไมล์เรืองแสง / ไฟหน้าโคมดำ HID

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 12:06:15 AM »
จริงๆ ถ้าหาหัวตัด XV ได้ จะได้ระบบเพิ่มขึ้นมาอีกเยอะเลยครับ

จอ MID / Push Start / Keyless Entry / เรือนไมล์เรืองแสง / ไฟหน้าโคมดำ HID

ราคานี่สิฮะ แหะๆ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 08:49:50 AM »
ราคานี่สิฮะ แหะๆ

ผมว่าน่าจะได้ Eye Sight ด้วยนะครับ ... (ออกมหาสมุทรเลยนะครับนี่)
ถ้าแบบนั้น ผมว่าเอาให้ระห่ำสุด ๆ ด้วยการ สั่งรถนำเข้าจาก Japan เลยจะดีกว่ามั้ยครับ
จะได้เรียนภาษาญี่ปุ่นไปด้วยเลย

ป.ล. ถ้าทำได้แบบท่าน Yomost บอกผมคงโดน ผบ. สสส. ประหารแบบไม่ต้องสอบสวนก่อนครับ
ป.ล2. ราคาคงเป็นลมไปเลย...  :bbbear_45:

ออฟไลน์ ิbjclub

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 05:08:59 PM »
ราคาใช่เล่นอยู่ แต่เห็นแล้วชอบเลย สวยดี ตอนนี้ขอแบบเดิมๆ ไปก่อนครับ ไม่มีตังค์ พอใจในแบบที่มีอยู่  :bbbear_20: