ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งได้ แมวผอม wrx แท้มา 3 เดือน เหมือนจะมีปัญหาบูชครับบ  (อ่าน 2171 ครั้ง)

ออฟไลน์ indyy

• *
  • Popular Vote : 0
ขับแรกๆ บูช มา 0.5 นี่น่าจะปกติหรือเปล่าครับบ  รถเดิมๆนะครับ น่าจะยังไม่ได้จูนด้วยครับ
ตอนนี้ ล่าสุดลองมา คือ เกียร์ 3 บูช มา เกิน 0.5 ครับ พอเกียร์ 4 นี่ ขึ้นมา 1 เลยครับ ไม่รู้ว่าปกติไหม
รบกวนพี่ๆ หน่อยนะครับ พึ่งมาหัดเล่น ซู ครับ ความรู้น้อยมาก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Re: พึ่งได้ แมวผอม wrx แท้มา 3 เดือน เหมือนจะมีปัญหาบูชครับบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:18:42 PM »
หาที่ลองบูสดูเกียร์สามครับ จมคันเร่งไปเลย ถ้าwrx sgt นี่ไม่น่าเกิน1.0bar ครับ
ยังไงแอดไลน์มาคุยกันได้ครับ
Line id :impreza5190
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Remy

• *
  • Popular Vote : 0
Re: พึ่งได้ แมวผอม wrx แท้มา 3 เดือน เหมือนจะมีปัญหาบูชครับบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 02:00:26 PM »
ผมเคยมีปัญหาบูสไหลตอนใช้คอขาวอยู่อะคับ ทุกครั้งอาการจะเหมือนกันคือลากแล้วบูสทะลุที่ตั้งไว้เครื่องจะออกอาการเหมือนกระชากสะดุดแต่ขับต่อได้ ผมก็ใช้ไปงั้นจนวันนึงไปบ่นกะพี่พนม แกก็แกะออกมาดูสรุปว่ามีรอยร้าวเล็กมากที่โข่งไอเสียเทอร์โบติดกับช่องwastegate เลยสันนิษฐานว่าเป็นเพราะรอยนี้และ ส่วนสาเหตุนั้นก็มีตั้งแต่เจ้าเครื่องคนก่อนจนน้ำมันต่างๆ