Article > Article

สอบถามอาการน้ำดันครับ.....

(1/3) > >>

boss 46:
ตอนแรกนึกว่าน้ำไม่วนเลยคิดว่าวาล์วน้ำตายเลยซื้อมาเปลี่ยนใหม่ครับขับได้4-5 ครั้ง(ขับเฉพาะ เสาร์- อาทิตย์)มาครั้งล่าสุดขับออกมาจากบ้านไม่เป็นไรแต่ขากลับถึงหน้าบ้านกำลังกลับบรถเห็นน้ำไหลเป็นทางลงมาเปิดกระโปรงดูน้ำเดือดดันออกทางหม้อพักปุดปุด..เลยแต่พอเครื่องเย็นลองเปิดฝาหม้อน้ำดูน้ำก็ยังเต็มอยู่ครับ รบกวนพี่ให้คำแนะนำด้วยครับ....ขอบคุณครับ(ตลอดการขับไม่ได้เปิดแอร์เลยครับ) :bbbear_48: :bbbear_19:

New Le gray:
ลองเช็คพัดลมดูครับ อาจจะไม่ทำงานตอนเครื่องร้อน เนื่องจากไม่ได้เปิดแอร์ อาจจะเซนเซอร์ที่สั่งงานพัดลมเสีย

boss 46:
พัดลมต่อตรงทำงาน เปิดแอร์ทำงานครับแต่ปิดแอร์ไม่ทำครับ เซนเซอร์มันอยู่ตรงไหนครับ

New Le gray:
เครื่องรุ่นไหนครับ น่าจะอยู่ที่ท่ออลูมิเนียมที่ต่อกับท่อยางหม้อน้ำด้านบนครับ

boss 46:
คอขาวอินเตอร์เฉียงครับใช่ตัวนี้หรือป่าวครับผมลองรื้อดูแล้ว...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version