ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยครับสำหรับตัว XV น้าๆที่ใช้อยู่รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 7507 ครั้ง)

ออฟไลน์ mekong

• *
  • Popular Vote : 0
ขอให้ความเห็นนะครับ
1. ถ้าชอบอุปกรณ์ตกแต่งแบบ sti การออกรุ่น sti ไปเลยก็ดี คือ จบทีเดียว และได้อุปกรณ์ของแท้ครบ แต่ถ้าชอบเป็นแค่บางอย่าง ก็ควรออกรุ่น 2.0i แล้วมาตกแต่งเพิ่มเป็นบางชิ้นจะคุ้มกว่าครับ
2. จอหมอนนั้นไม่จำเป็นเลยครับ เกะกะ ...แต่หากเดินทางเป็นครอบครัวบ่อยๆ มีไว้ก็ ok ครับ ...ของผมเคยใช้แค่ครั้งเดียว ไว้เปิดคอนเสิร์ตให้คนนั่งหลังนั่งข้างได้ดูได้ฟัง ส่วนคนขับ (ผมเอง) ก็ได้ฟังเพลงเพลินๆ)
3. อันนี้แล้วแต่ความเคยชินเลยครับ ถ้าขับชี่รถชำนาญอยู่แล้ว เซ็นเซอร์หลังไม่จำเป็นเลยครับ การมีกล้องหลังช่วยก็น่าจะเพียงพอในการกะระยะอยู่แล้ว ...แต่หากเคยชินกับการใช้เซ็นเซอร์ในรถคันเดิม อันนี้ก็อาจจำเป็นครับ

ออฟไลน์ mr_jub1

• *
  • Popular Vote : 13
  • จุ๊บ 081-651-3810
เซนเซอร์ ผมว่าจำเป็นนะ

เวลาเผลอๆ ไม่ได้มองกล้อง อย่างน้อยมีเสียงเตือน
รถผมมีกล้อง แต่ลืมดูจอ กันชนครูดกระถาง เป็นรอยเลย
เจ็บใจ  เลยติดเซนเซอร์เพิ่ม

อีกกรณี กลัวเด็กๆมาเล่นอยู่ท้ายรถ
มีอะไรมาเตือน ดีกว่ามาเสียใจ

มีไว้ ดีกว่าไม่มีคับ
อดีตพอมีแรงตั้งแต่เกิด   ปัจจุบันแรงไม่เกิด

ออฟไลน์ BK_Legacy

• *
  • Popular Vote : 6
คิดดี ทำดี พูดดี เป็นสิ่งที่ดี
จงพอใจ ในสิ่งที่ตนมี