ผู้เขียน หัวข้อ: HKS accessories...!!! wrx sti 2015  (อ่าน 2741 ครั้ง)

ออฟไลน์ WRXSTI

• *
  • Popular Vote : 3
HKS accessories...!!! wrx sti 2015
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 07:41:35 PM »
เพิ่งมาถึงเมื่อ บ่ายๆ วันนี้เองครับ (12-พค-58 ) จริงๆสั่งไว้ตั้งแต่ ต้น กพ. แต่ร้านแจ้งว่าของต้องสั่งแบบ make to order...ไม่เป็นไร..เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น!!!...แต่พอมาถึงผมก็แกะกล่องประกอบทันที...อุปกรณ์ชิ้นนี้ถ้าชื่อเป็นทางการเขาเรียกกันว่า PROVA (ตอนซื้อเขาแจ้งอย่างนั้น) แต่จริงๆแล้วผมว่ามันก็คือเป็นท่อดักลมเข้ากรองอากาศนั่นแหละ!!!..ที่ไม่ธรรมดาเพราะว่า เจ้าตัวนี้ถูกสร้างขึ้นมาใหม่ทั้งชิ้นแล้วหุ้มด้วยเคฟล่าร์พร้อมมี logo แบบเท่ห์ๆใส่ลงมาด้วย :bbbear_34: มันจึงช่วยทำให้ห้องเครื่องดูมีเสน่ห์ในสไตล์แบบธรมดาที่ไม่ธรรมดา!!!..เป็นสเปคการแต่งรถในแบบของผมเลยทีเดียวครับ :bbbear_25:
            อีกชิ้นนึงที่มาด้วยกันก็เกี่ยวข้องกับระบบอากาศอีกนั่นแหละ...อันนี้ต้องรื้อกรองอากาศเดิมๆออกมาก่อนเพื่อจะถอดเจ้าถังกรองสีขาวๆใหญ่ๆออกมา(ตามรูป)ซึ่งติดตั้งอยู่ด้านล่างของตัวกรอง อันนี้ตอนสั่งซื้อเขาการันตีแรงม้าที่ได้เพิ่มขึ้นมาด้วย(จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่แต่ผมไม่ได้หวังผลมากมายอะไรกับตรงนี้)แต่เพราะคิดว่ามันเข้าชุดกันก็เลยสั่งมาทั้ง 2 ชิ้น...ก็เพี่ยงแต่ถอดถังสีขาวๆใต้กรองออกแล้วนำเจ้าชิ้นนี้ที่รูปร่างเหมือนแตรใส่แทนเข้าไป...ก็เสร็จเรียบร้อย!!!
           ผมว่าหลักๆแล้วก็คือช่วยเสริมเรื่องประสิทธิภาพของการดูดอากาศนั่นเอง...แต่สิ่งที่ถูกใจและโดนใจผมที่สุด !!!..ก็คือ หน้าตาภายในห้องเครื่องโดยเฉพาะ logo ที่อยู่บน prova และ เสียงของท่อ HKS เมื่อถูกเจ้าปากแตรตัวเล็กๆสวมเข้าไปด้วยแล้ว...เสียงมันช่างหวานๆทุ้มๆแน่นๆ น่าฟังเอามากๆโดยที่ไมทำให้ผมรู้สึกหนวกหูหรือรำคาญใดๆทั้งสิ้น :bbbear_32:

ออฟไลน์ Owen Soop

• *
  • Popular Vote : 4
Re: HKS accessories...!!! wrx sti 2015
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 10:53:21 AM »
มีของXVมั้ยครับ สวยมากเลย

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
Re: HKS accessories...!!! wrx sti 2015
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 11:51:21 AM »
Eifel Prova มันเปนชื่ออีกสำนักแต่งหนึ่งของซูบารุนะคับ

ออฟไลน์ [T]hanan[U]n

• OMAC 113
  • *
  • Popular Vote : 13
  • Impreza S204
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 08:06:04 PM »
งามหยดย้อยเลยครับ  :bbbear_28:
รถไม่แรง อยากแซงเชิญเลยยยย >_<"