Article > Article

รบกวนชี้เป้ารีเลย์พัดลมครับ.....

(1/1)

boss 46:
ตัวไหนครับ

ong_cm:
พัดลมอะไรครับแอร์หรือหม้อน้ำ  ถ้าพัดลมยังทำงานก็ลองเปิดแล้วถอดรีเลย์ทีละตัว 
           ถ้าพัดลมไม่ทำงานก็ใช้มิเตอร์หรือหลอดต่อแทนแล้วลองเหมือนกันดูสิครับ
             *** แนะตามความรู้ที่มี ผิดถูกขออภัยครับ***

boss 46:
หม้อน้ำครับ...

ong_cm:

--- อ้างจาก: boss 46 ที่ มีนาคม 13, 2015, 09:16:05 PM ---หม้อน้ำครับ...

--- End quote ---

หม้อน้ำ คงต้องลองต่อตรงเซ็นเซอร์ความร้อนดูก่อนครับ ส่วนใหญ่จะฝังอยู่ด้านล่างของหม้อน้ำครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version