Article > Article

ขอรบกวนถามเกี่ยวกับโช๊คของs203กับohlins dfvครับ

(1/1)

tonbi:
พอจะมีเพื่อนๆพี่ๆคนไหนทราบมั้ยครับว่าโช๊คติดรถของs203กับohlins dfvหากเทียบกันแตกต่างกันตรงไหนบ้างและตัวไหนที่ให้ความมั่นใจมากกว่ากันครับ พอดีเคยเห็นราคาของเบิกใหม่ทั้งคู่สูสีกันน่ะครับ แล้วถ้าเทียบกับflag iนี่ ต่างกันอีกเยอะมั้ยครับ ทั้งเรื่องการเกาะและความกระด้าง :bbbear_19:

Phob:
โช๊คติดรถของs203กับohlins DFV ต่างกันหลักๆคือ

S203 เป็นสปริงฐานใหญ่ ปรับสูงต่ำไม่ได้ ปรับอ่อนแข็งได้4ระดับ

DFV เป็นสปริงขดเล็กๆ ปรับสูงต่ำได้ ปรับอ่อนแข็งได้20ระดับ

ถ้าเทียบกันถึงความมั่นใจDFVดีกว่าครับ ขับช้านุ่มกว่า ขับเร็วหนึบกว่า

ข้อเสียอย่างเดียวที่เจอคือ มักจะมีเสียงกุกๆเวลาขับ ที่เจอมาเป็นข้างหลังครับ

ส่วนflag ไม่เคยใช้แต่รู้สึกการปรับอ่อนแข็งจะยากกว่าเนื่องจากปรับได้ทั้งบัมพ์และรีบาวน์

tonbi:
ขอบคุณพี่ภพสำหรับข้อมูลมากครับ :bbbear_19:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version