ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆผู้มีประสบการณ์  (อ่าน 2230 ครั้ง)

ออฟไลน์ thesengag

• *
  • Popular Vote : 1
รบกวนพี่ๆผู้มีประสบการณ์
« เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 06:17:13 PM »
พอดีตอนนี้ผมกำลังเก็บเงินจะซื้อ impreza คาดว่าน่าจะเป็นตระกูล gc เนื่องจากงบประมาณมีจำกัด พอดีผมอยากสอบถามว่าถ้าเราไปดูรถมือสอง เราจะรู้ได้ยังไงครับว่าเครื่องช้ำไม่ช้ำ ย้อมแมวมาหรือเปล่า ถ้าฟังเสียงผมก็คงจะฟังไมค่อยออก  ส่วนพวกตัวถังผมพอจะดูเป็นๆอยู่บ้างอะครับ

ขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้ามากนะครับ :bbbear_48:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2015, 08:21:55 PM โดย thesengag »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: รงบกวนพี่ๆผู้มีประสบการณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 07:38:02 PM »
หลักๆ ดูตัวถัง ให้ สวยๆ ไว้ก่อนก้อพอครับ เครื่อง ผมว่า คนซื้อ ซูบารุ ไปขับ ไม่มี ใคร ขับ 80 ตลอดทางแน่นอนครับ เอาใจช่วย
85sound and music studio 086-6896625

• *
Re: รงบกวนพี่ๆผู้มีประสบการณ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 08:22:59 PM »
หลักๆ ดูตัวถัง ให้ สวยๆ ไว้ก่อนก้อพอครับ เครื่อง ผมว่า คนซื้อ ซูบารุ ไปขับ ไม่มี ใคร ขับ 80 ตลอดทางแน่นอนครับ เอาใจช่วย
ขอบคุณมากครับ  :bbbear_48:

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
Re: รบกวนพี่ๆผู้มีประสบการณ์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 09:11:29 PM »
1.ดูตัวถังเป็นหลักครับ...ไม่ชนหนักมา ดูตะเข็บ ขอบประตู เม็ดอาก ตามรอยตะเข็บ...แต่ตรงจุดนี้ดูยากมาก
2.เลือกรถที่วางเครื่องปีใหม่ๆก็ดีครับ พวก กลม เหยี่ยว ขึ้นไป ได้6เกียร์ กับช่วงล่าง แพ Gd มาด้วยก็จะดี

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 09:38:46 PM »
1.ดูตัวถังเป็นหลักครับ...ไม่ชนหนักมา ดูตะเข็บ ขอบประตู เม็ดอาก ตามรอยตะเข็บ...แต่ตรงจุดนี้ดูยากมาก
2.เลือกรถที่วางเครื่องปีใหม่ๆก็ดีครับ พวก กลม เหยี่ยว ขึ้นไป ได้6เกียร์ กับช่วงล่าง แพ Gd มาด้วยก็จะดี
ครับผม ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดเครื่องปีใหม่ๆ นี่พวกตากลมขึ้นหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 12:42:42 AM »
เลือกคันที่แต่งตรงรุ่นมา เวอรชั่น 6 ก็ ทั้งคันครบๆมาครับเครื่องได้ตากลมขึ้นไป
มีวาล์วแปรผันแล้วยิ่งดี แพ ช่วงล่าง
ภายใน  gc จะดูเข้ากว่าตากลมหรือใหม่กว่ามาใส่
หน้าซื้อขายดีๆ เยอะครับ
Deestone the heart of your control

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 07:25:14 AM »
เลือกคันที่แต่งตรงรุ่นมา เวอรชั่น 6 ก็ ทั้งคันครบๆมาครับเครื่องได้ตากลมขึ้นไป
มีวาล์วแปรผันแล้วยิ่งดี แพ ช่วงล่าง
ภายใน  gc จะดูเข้ากว่าตากลมหรือใหม่กว่ามาใส่
หน้าซื้อขายดีๆ เยอะครับ
ขอบคุณมากครับ ผมกำลังส่องๆอยู่ครับ  :bbbear_19: