ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องคอมแอร์ej20naออโต้ หน่อยครับ  (อ่าน 1969 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
คอมแอร์น่าจะไหม้ไปแล้ว วันนั้นมันร้อนมาก จากแอร์เย็นๆอยู่ รถติดมันไม่เย็น ปิดไปพักใหญ่เปิดใหม่ก็ไม่เย็น มาวิ่งๆได้เปิดแอร์อีกที กลายเป็นร้อนกว่าเดิม
รถผมOld Le วางEJ20NA ติดแก๊สอะครับ หลังจากนั้นวันนึงเปิดแอร์ ไม่ได้ยินเสียงแอร์ทำงาน แล้วก็ไม่เย็น หน้าคอมแอร์ มีตะกอบกับน้ำมันเหนียวๆบนพูลเลย์แอร์

เลยอยากถามว่า 1.คอมแอร์เสีย ควรbuildใหม่ไหมครับ หรือควรหาของใหม่หรือเซียงกงมาเปลี่ยน

2.แล้วถ้าต้องหาคอมใหม่ หาได้ที่ไหน มีร้านไหนมีของและทำได้เลยไหม

3.เครื่องEJใช้คอมร่วมกันได้ไหมครับ

4.EJ20NA ใช้คอมEJ22NAได้ไหมครับ พอดีคันนี้วางเครื่องใหม่ เครื่องเก่าถอดวางไว้บ้าน จำได้ว่ามันมีคอมแอร์อยู่ ถ้าใช้ได้ จะได้ถอดคอมเครื่องเก่ามาใส่อะครับ

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: สอบถามเรื่องคอมแอร์ej20naออโต้ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 08:37:13 PM »
อาทิตย์ที่แล้วก็เป็นเหมือนกันครับ ลองเช็คหน้าคลัทช์ดูถ้าเป็นรุ่นที่มียางๆอาจจะขาดก็ได้ครับ  ส่วนคอมของเก่าลองดูถ้าขายึดเหมือนกันน่าจะใช้กันได้แต่ลองเช็คกำลังอัดดูก่อนนะครับจะได้ไม่ต้องเสียเงินหลายรอบ

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
Re: สอบถามเรื่องคอมแอร์ej20naออโต้ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 02:58:50 PM »
เปลี่ยนคอมแอร์ครับที่บอกว่ามีน้ำเหนียวๆออกมาน่าจะรั่วออกมาทางด้านบนของคอมแล้วครับ ของมือ 2 ราคาไม่แพงครับโทรมาปรึกษาได้ครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 10:50:23 AM »
ดูดีๆ มันไม่ใช่น้ำมันอะครับ ตรงหัวพูลเลย์คอมแอร์มันเหมือนละลายเพราะร้อน ตอนแรกเข้าใจว่าตะกอนน้ำมัน

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 11:19:13 AM »
อย่างนั้นน่าจะเป็นที่หน้าคลัทช์แล้วครับ ของผมก็เพิ่งขาดไป