Article > Article

สอบถามหลอดไฟหน้า gc8 ครับ

(1/2) > >>

levis:
จะเปลี่ยนหลอดไฟหน้าครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ
ใช้ยี่ห้ออะไรดี แบบสว่างเพราะต้องใช้ขับกลางคืนครับ

kongbuic:
หลอดธรรมดาหาซื้อได้ทั่วไปแนะนำ Philips Extreme visionรองลงมาเป็น Osram night braker plus ครับ ความสว่างสูสี (แต่ดูแล้วเหมือน philips ไปได้ไกลกว่า) แต่อันแรกทนกว่าครับ
อีกอันที่ใช้แล้วชอบจะมี PIAA 4300k สีออกขาวเหลือง วิ่งตจว.ทางมืดฝนตกไม่เปิด spotlight เพิ่มก็ถือว่าดีครับ

ส่วน Xenon, LED ยังไม่เคยลองในgc ครับ

levis:
ต้องใช้เป็นรุ่นไหนครับ H1หรือ H4

kee:
H4ครับ

levis:
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version