Article > Article

อยากทำแมวทั้งคันครับ ขอคำปรึกษา

(1/2) > >>

chin8155:
ก่อนอื่นต้องบอกว่า ชอบซูบารุ อิเพรสซ่ามากๆ  เฝ้าติดตามดูทุกวัน เห็นอิมวิ่งผ่านทีไร  อยากจะเอาหูเข้าไปแนบไกล้ท่อไอเสีย ชอบเสียงมันจริงๆ ........... เพื่อนผมมันเลยหาอิม  แมว เครื่องทั่วๆไป มาให้1คัน 5xxxxx บาท แต่ยังไม่ใด้ซื้อ เลยอยากจะถามท่านๆผู้รู้ทั้งหลาย  ดังนี้ครับ

1  หัว-ท้าย ตัดแมว คอแดง wrx sti เกียร์ธรรมดา  มาทั้งคันประมาณเท่าไรครับ  จะประเมินงบครับ
2   ค่าแรงที่ทำอีกประมาณเท่าไร  รวมทั้งทำ  body โป่งด้วยนะครับ
3   ทำออกมาแล้วมันจะเหมือนรถแท้ๆ  wrx sti  ไหมครับ
4   เคยอ่านเจอว่า  เดรื่องคอแดงสมัยใหม่ๆ ตั้งแต่โฉมแมวเป็นต้นมา  ให้อารมณ์ ดิบเถื่อนไม่เหมือน  เหี่ยว หมู  เหรอครับ
5   อัตตราการกินของเครื่อง คอแดง  กี่กิโลลิตรครับ
6   เมื่อย้ายของทำเรียบร้อยแล้ว  ของเก่ารถ เดิมจะขายใด้ไหมครับ

กำลังตัดสินใจครับ  บอกตรงๆ อยากลองขับอิมสักครั้ง ไอ้ที่ชอบเนี่ย  ชอบเสียงเครื่องจริงๆเลย  ^^  ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :bbbear_2: :bbbear_31:

Nuttawut:
หาแบบที่เค้าทำมาเสร็จแล้วไม่ดีกว่าเหรอครับ

VAS:
4   เคยอ่านเจอว่า  เดรื่องคอแดงสมัยใหม่ๆ ตั้งแต่โฉมแมวเป็นต้นมา  ให้อารมณ์ ดิบเถื่อนไม่เหมือน  เหี่ยว หมู  เหรอครับ

ตอบ ตามความรู้สึกผมใช่ครับ GC ดิบสุด ส่วน เหี่ยว หมู ก็ดิบน้อยลงมาหน่อย เสียงเครื่องไม่เหนือน GC เห็นว่าเพราะเปลี่ยน Design ของ Header ความยาว เลยเสียงเปลี่ยนไป ส่วนแมวเสียงเครื่องจะเดินเรียบกว่า แต่ก็ยังมีเสียง Subaru ลงเหลือมาบ้างครับ ถ้าอยากท่อดังก็อยู่ที่หม้อพักอะครับ

5   อัตตราการกินของเครื่อง คอแดง  กี่กิโลลิตรครับ

ตอบ รถผมเครื่องแมว 2.0 STI เกียร์ 6 speed เป็นเครื่อง GRB (JDM) คันเร่งไฟฟ้า ในเมืองขับแบบกดบ้าง ธรรมดาบ้าง วิ่ง ชิดลม - สุขุมวิท - ออนนุช รถติด 7.4 กิโลลิตร (Mode S), ขับทางไกลไปพัทยา ใช้ความเร็ว 120 - 130 ก็ได้ที่ 12.1 กิโล/liter

ตอบให้ได้แค่สองข้อนะครับ

:bbbear_9:

intrinsic:

--- อ้างจาก: VAS ที่ กันยายน 23, 2015, 11:35:45 AM ---4   เคยอ่านเจอว่า  เดรื่องคอแดงสมัยใหม่ๆ ตั้งแต่โฉมแมวเป็นต้นมา  ให้อารมณ์ ดิบเถื่อนไม่เหมือน  เหี่ยว หมู  เหรอครับ

ตอบ ตามความรู้สึกผมใช่ครับ GC ดิบสุด ส่วน เหี่ยว หมู ก็ดิบน้อยลงมาหน่อย เสียงเครื่องไม่เหนือน GC เห็นว่าเพราะเปลี่ยน Design ของ Header ความยาว เลยเสียงเปลี่ยนไป ส่วนแมวเสียงเครื่องจะเดินเรียบกว่า แต่ก็ยังมีเสียง Subaru ลงเหลือมาบ้างครับ ถ้าอยากท่อดังก็อยู่ที่หม้อพักอะครับ

ตอบ รถผมเครื่องแมว 2.0 STI เกียร์ 6 speed เป็นเครื่อง GRB (JDM) คันเร่งไฟฟ้า ในเมืองขับแบบกดบ้าง ธรรมดาบ้าง วิ่ง ชิดลม - สุขุมวิท - ออนนุช รถติด 7.4 กิโลลิตร (Mode S), ขับทางไกลไปพัทยา ใช้ความเร็ว 120 - 130 ก็ได้ที่ 12.1 กิโล/liter

ตอบให้ได้แค่สองข้อนะครับ

:bbbear_9:

--- End quote ---

เครื่องรุ่นใหม่ประหยัดจริงครับ 12 km/L @ 120-130 km/hr ถ้าเทียบกันกับ Camry หรือ Wish 2.0 ผมว่ากินน้อยกว่าด้วยครับ (ขับอยู่ทั้งสองรุ่น) คุ้มนะผมว่า

Sosixluvippo:
กำลังอยากทราบราคามากเลยครับผม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version