Article > Article

เทอร์โบ ihi vf12 กับ td05h เปลี่ยนแล้วจะวิ่งดีขึ้นปะครับ

(1/1)

boss 46:
เดิมติดรถผมมัน vf 11 หรือ 12 ไม่แน่ใจครับ อยากเปลี่ยนเป็น td05h อยากทราบมีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง......

ReTRO RACER:

--- อ้างจาก: boss 46 ที่ พฤศจิกายน 04, 2015, 09:40:49 PM ---เดิมติดรถผมมัน vf 11 หรือ 12 ไม่แน่ใจครับ อยากเปลี่ยนเป็น td05h อยากทราบมีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง......

--- End quote ---

05 ตูดเล็กกว่า มาไวกว่า ทำลมได้เยอะกว่า
และที่สำคัญ 05 เอาไปโมใบ โมโข่ง ต่อยอดได้เยอะกว่า :bbbear_32:

boss 46:
ถ้าเปลี่ยนต้องทำอะไรเพิ่มหรือป่าวครับ...

ReTRO RACER:

--- อ้างจาก: boss 46 ที่ พฤศจิกายน 06, 2015, 04:06:23 PM ---ถ้าเปลี่ยนต้องทำอะไรเพิ่มหรือป่าวครับ...

--- End quote ---

ถ้าให้ดีก็จูนกล่องครับ แต่ถ้ารถเดิมๆไม่ได้ไส่กล่อง หรือปรับบูสเพิ่มก็ไม่เป็นไรครับ ใช้ได้เลยครับ แต่อาจจะไม่สมบูรณ์100%

redlineoil:
พอเปลี่ยนเสร็จความคัน ก็อาจจะเกิด และก็จะมีหลายอย่างตามมา
จากแค่โบ
เอาวะ หัวฉีด......อุ๊ยแรงดันไม่พอเพิ่มปั๊ม......เดินไม่ดี ใส่กล่องดีกว่า.......และอีกยาว

ยินดีต้อนรับสู่ความสนุกครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version