Article > Article

รบกวนพี่ๆหน่อยค้าบ ถามเรื่องสวิตเกียร์ถอย GC

(1/1)

nongnon:
ตามหัวข้อเลยค้าบ ตอนนี้ใส่เกียร์ถอยแล้วไม่มีไฟถอยอะครับ อยากรู้ว่าสวิตเกียร๋ถอยหลังอยู่ส่วนไหนค้าบ

Subaru GC เครื่อง EJ20

kee:
ครับมันจะมีอยู่ข้างๆเกียร์ 2 ตัวนะครับจะมีสายไฟโผล่มาจากตูดสวิทย์2 เส้นตัวปลั้กจะเปนสีขาวสายไฟสีน้ำเงินอันี้คือสวิทย์ไฟถอยคัรบ ส่วนอีก 1 ตัวที่เปนสายสีดำปลั้กสีน้ำตาลนี่คือสวิทไฟเกียร์ว่างตัวนี้แหละสำคัญเวลาที่ตัวนี้เสียอาการบอกเวลาจะกลับ U เทรินรถอาจจะดับกลางอากาศเฉยเลยแต่เจอน้อยมากที่เสียครับ

nongnon:
ขอบคุณมากค้าบผมม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version