Article > Article

เครื่องGDA เกียร1บู้ทไม่มา ปกติมั้ยครับ

(1/5) > >>

sueby:
 GC เครื่องเหยี่วคอขาว ออกตัวเกียร1ค่อยๆกดคันเร่ง จนรอบเครื่อง4-5พันรอบ แต่บู้ทไม่มา ปกติมั้ยครับ
เกียร์อื่นบู้ทมาปกตินะครับ แถมบางครั้งไฟเอนจิ้นขึ้นด้วย พอดับเครื่องสักสิบนาที สตารทใหม่ไฟเอนจิ้นก้อดับไป
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ :bbbear_27: 

sueby:
อาการปัจจุบันเกียรอื่นบูสมาประมาณ 0.5 หน่อยๆ แล้วก้อไม่ขึ้นต่อละ ควรจะเช็คที่จุดไหนก่อน
รถผมเติม โซฮอล95 เครื่อง GDA แต่ flash กล่องแล้วนะครับ ความร้อน Oil Press, Oil temp,
Water temp ปกติทุกอย่าง เป็นไปได้มั้ยว่า พอไฟเอนจิ้นขึ้นแล้วมันอยู่ใน save mode
ท่านใดเคยมีอาการคล้ายๆผม ช่วยกรุณาแนะนำหน่อยครับ  :bbbear_48:

New Le gray:
ลองเช็คโค๊ดดูก่อนครับ กล่องอาจเข้า safe mode ถ้า check engine ขึ้นแบบนั้น

sarit:
  ลองถอดขั้วแบต ขั้วลบไว้ซัก  5-10 นาทีแล้วลองดูใหม่ครับ อาจจะหาย  คุบกับพี่ๆหลายๆท่าน บางทีบู๊ตเกินแล้วเครื่องมันตัดเข้าเซฟโหมด   ของผมที่เป็นเพราะเวสเกตมันคายบ้างไม่คายบ้าง

sueby:
เดี๋ยวจะลองถอดขั้งแบตดู แล้วเย็นๆค่อยเอาไปลองวิ่งดูครับ
แล้วจะมารายงานผลให้ทราบนะครับ ขอบคุณ คุณ sarit คุณ New lay Grey มากครับ
สังคม SSS อบอุ่นและเป็นกันเองมากสมคำเล่าลือครับ ประทับใจมากครับ :bbbear_19:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version