Article > Article

เครื่องGDA เกียร1บู้ทไม่มา ปกติมั้ยครับ

<< < (4/5) > >>

sueby:
ไฟเอนจิ้นหายไปแล้วครับ เดี๋ยวเปลี่ยนนํ้ามันเครื่องแล้วลองใช้อีกสักพักนึง
ถ้ายังขึ้นอีกจะรีบเอาไปเข้าอู่ละ ไว้จะแชรข้อมูลให้เพื่อนๆนะคร๊าบ

sueby:
หลังจากเปลี่ยน นมค. และเอาออกมาใช้งานมา อาทิตยเศษๆ อาการหายเป็นปกติแล้วครับ
ค่อยขับแบบสบายใจหน่อย ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะคร๊าบ
รถผมตอนซัดๆกับตอนรถติดๆนี่ Oil temp ขึ้นมา94-100องศานี่ปกติมั้ยครับ ทำไมWater temp ยังแค่ 90-98เอง

sarit:
  เท่ากับของผมเลยครับ  ไม่มีออยเครื่องมันก็จะร้อนหน่อย   พอ 100 ถึงพัดลมจะสั่งทำงานลงมา 94 เดี๋ยวก็ร้อยใหม่

sueby:
หายขาดแล้วครับไฟเอนจิ้น จบที่อู่พนมบีวา เปลี่ยนแคมชาพเซ็นเซอรมือสองไป
ถูกและจบ เลยเริ่มงงๆ ว่าเปลี่ยนไดชารต์ตูทำไม เหอๆๆๆ
แนะนำเพื่อนสมาชิกเลยครับ ซ่อมตรงจุด ลดค่าใช้จ่าย555

New Le gray:
อู่เดิมที่ซ่อมเช็คโค้ดก่อนซ่อมไม่ได้เหรอครับถึงต้องเปลี่ยนไดชาร์จ  :bbbear_33:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version