Article > Article

เครื่องGDA เกียร1บู้ทไม่มา ปกติมั้ยครับ

<< < (2/5) > >>

sueby:
ลองวิ่ง(กดๆหน่อย)ดูแล้วครับ บูสมาปกติละครับ  แต่ตอนนี้ไฟเอนจินก้อโชวมาอีก
เลยถอดขั้วแบตออก เดี๋ยวเย็นลองขับแบบทั่วๆไปดู ว่าเป็นงัยบ้าง
ถ้ายังไม่หายจะลองเติม95ธรรมดาดู ว่ายังเป็นมั้ย เห็นพี่บัติบอกว่านํ้ามันโซฮอล95 คุณภาพอาจไม่ได้
ถ้าไม่หายคงต้องพาเค้าไปหาคุณหมอดอนสักหน่อยละ
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกsssอีกครั้งนะครับ  :bbbear_19: :bbbear_27:

sueby:
ลองวิ่งอีกครั้ง ไม่หายครับ อาการเก่ากลับมาอีก oil แถมรู้สึกว่าวิ่งแย่กว่าเดิมอีก
เหมือนรถวิ่งไม่ออก กดคันเร่งบูสมาบ้าง ไม่มาบ้าง มาก้อมาอ่อยๆไม่ปรู้ดปร้าดเหมือนปกติ

ตอนขากลับเจอรถติดในซอยบ้าน 20นาที oil temp กะ Water temp ขึ้นมา98แน่ะ

oil press ช่วงวอร์มเครือง ขึ้นมา 5-6แน่ะ ปกติมั้ย ดูนํ้ามันเครื่องลดไปนิดหน่อย
เวลาวิ่งมาเครื่องร้อนๆจะมีกลิ่นเหมือนนํ้ามันเครื่องไหม้ แต่ตรวจดูไม่พบการรั่วซึมของของเหลว

ได้มาไม่ถึงเดือน เริ่มงอแงซะละ เซงจุงเบย.............................................

New Le gray:
เซอร์วิสที่ไหน ลองให้ช่างเสียบเครื่องเช็คโค๊ดดูครับ จะได้เจอสาเหตุ  :bbbear_27:

sueby:
เช็คมาแล้ว แคมชาพเซนเซอรครับ แต่คุณดอนว่าน่าจะมาจากไดชาตจ่ายไฟเกิน เลยลองเปลี่ยนไดให้ก่อน
ตอนนี้วิ่งเป็นปกติละครับ น่าจะจบ ส่วนเรื่องกลิ่นเวลาหมดซะก่อนเลยยังไม่ได้เช็ค
เมื่อเช้าหลังจากออกไปข้านอกมา รีบเปิดฝากระโปรง เห็นควันขาวจางๆขึ้นมาจากด้านล่างท่อไอเสียด้านคนขับ
น่าจะเป็นนมค.หยดลงไปโดนท่อมั้ง(มองไม่เห็น) แต่เวลาจอดไม่มีหยดที่พื้นนะครับ(สงสัยระเหยหมด)
ไว้เข้าอู่คราวหน้าคงเช็คเจอ ไว้จะมารายงานให้ทราบนะครับ ไว้เป็นแนวทาง เผื่อมีเพื่อนสมาชิกมีปัญหาคล้ายๆกัน
ขอบคุณคุณsarit คุณnew lay grayอีกครั้งนะคร๊าบ :bbbear_19:

New Le gray:
ถ้าเป็นกลิ่นน้ำมันเครื่องอาจจะเป็นที่ซีลแคมชาร์ฟครับเคยเป็นถ้าหยดลงที่ด้านหน้าเปลียนแล้วก็หายหรือไม่ก็ปะเก็นฝาวาวล์ครับ ลองดูน่าจะมองเห็นคราบอยู่ หายไวๆนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version