General Discussion > Siam Subaru Society Forum

สแครมเบิ้ลบูสท์มันใช้ยังงัยครับ รบกวนด้วยครับ

(1/2) > >>

pomaru:

สแครมเบิ้ลบูสท์มันใช้ยังงัยครับ 

ผมใช้ Blitz Dual SBC อยู่ครับเห็นมีฟังก์ชั่นนี้แต่ใช้ไม่เป็น ตั้งเวลาได้ด้วย

เค้าใช้กันตอนไหน ใช้ยังงัยครับ แล้วมันช่วยอะไรได้ในการขับครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ

โอ_Imp:
เอาไว้เล่นบูสท์สูงๆ ในระยะเวลาสั้นๆ

เช่นตั้งไว้ 1.4 bar / 2 วินาที บูสต์จะขึ้นจากเดิมไปที่ 1.4 เป็นเวลาสองวิ แล้วลงมาที่บูสต์เดิม

เหมาะกับเอาไว้เร่งแซงกระทันหัน และรถที่ไส้ในไม่ได้ทำไว้สำหรับบูสต์สูงๆนานๆ

pomaru:
ขอบคุณครับคุณ โอ_Imp  :agree:

GaPpi:
อยากรู้มานานแล้วอ่ะคับ ขอบคุนเหมือนกันคับ

ถ้ามีฟังชั่นไรน่าเล่นอีก ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ได้มานานมาก ยังเล่นไม่ค่อยจะเป็นเลย  :supergrin: :smokin:

thor111:
5555......มันเซ็ทยังงัยหว่าน้องปอม พี่รู้ว่ามันทำได้....แต่ทำไม่เป็นอ่ะ....อิอิ :dead: :dead:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version